Announcement

Collapse
No announcement yet.

สูตรลับพิชิตเสียงพัดลม สูตรตอนเล่นรถ tamiya

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Macro View Post
    รถในฝันผม Montaray Black น่าเสียดายหาซื้อไม่ได้
    เอ..ใครจำมอเตอร์ตัวละ 500.- นั่นได้รึเปล่า
    ผมเก็บเงินค่าขนมเป็นปีเลยกว่าจะซื้อได้ อิอิ

ใช่มอเตอร์ TOP SPEED ป่ะครับ

ของผมหายยกกล่องเครื่องมือเลย ไม่รู้หายไปไหน

Comment

โอ้วของท่าน dears ตามสูตรเลย 55555555
      ขับหน้า ก้ามปูหน้าหลัง ติดกาวช้างเอา ทั้งคัน น๊อต 8 ตัว
      สะพานไฟใช้ แผ่นทองแดงตัดพับเอา ที่ยึดมอเตอร์นี่สิ เห็นแล้วคิดถึงอดีต
      ว่าแต่ว่าล้อ ลังกาหน้า่ทานไปไหนอ่ะ หรือว่าไปตอนที่รถบิน เหมือนรถผมป่าวท่าน

ป.ล. เฟืองท่านสูตรไหนอ่ะคับ

Comment

อิอิ กลายเป็นกระทู้รถ tamiya ไปแล้น

Comment

Originally posted by volkswagen2007 View Post
          โอ้วของท่าน dears ตามสูตรเลย 55555555
          ขับหน้า ก้ามปูหน้าหลัง ติดกาวช้างเอา ทั้งคัน น๊อต 8 ตัว
          สะพานไฟใช้ แผ่นทองแดงตัดพับเอา ที่ยึดมอเตอร์นี่สิ เห็นแล้วคิดถึงอดีต
          ว่าแต่ว่าล้อ ลังกาหน้า่ทานไปไหนอ่ะ หรือว่าไปตอนที่รถบิน เหมือนรถผมป่าวท่าน

ป.ล. เฟืองท่านสูตรไหนอ่ะคับ
          ล้อลังกาหน้าป๋มติดตอนเล่นที่บ้านง่ะ มันยังพอมีรางแบบนั้นให้เล่นบ้าง....
          พอมาหาเล่นที่ กทม. มันไม่มีรางแบบนี้เลยงับ เล่นวิ่งทีรางใครรางมัน เลยเน้นเบากับแรงกดอากาศเป็นหลักงับ หุหุ

Comment

ผมทำให้รูปออกมาอย่างพวกท่านไม่เป็นครับ แต่ผมถ่ายรูปไว้แล้ว พึ่งหัดใช้ครับ ขออภัยครับ มีวิธีสอนที่ไหนบ้างครับ

Comment

Originally posted by jewple View Post
              ผมทำให้รูปออกมาอย่างพวกท่านไม่เป็นครับ แต่ผมถ่ายรูปไว้แล้ว พึ่งหัดใช้ครับ ขออภัยครับ มีวิธีสอนที่ไหนบ้างครับ
              http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=101222

Comment

โอ้ เส้นผมบังผู้เขา

Comment

ไม่รู้เด๊วนี้ป๋องละเท่าไหร่

ว่าแล้วก็จะเอาไปลองบ้าง พัดลม หลังมันหึ่ง ๆ พอดี ขอบคุณสำหรับเทคนิคดี ๆ นะครับ

Comment

ตัวนี้ละครับใช่เลยไม่ผิดแน่ ขอบคุณพี่ dears มากครับ เดี๋ยวจะลองทำดูครับ รถ tamiya รุ่นที่ผมชอบมากที่สุดคือ avante ครับ เดี๋ยวผมจะเอารูปเคสของผมมาลงให้ดูครับ ขอบขุณสำหรับมิตรภาพที่ดีของทุกคนใน overclockzone ครับ

Comment

ผมเคยฉีดเข้าไปอยู่ครับ ฝุ่นจะไปจุกในแกนพัดลม จนท้ายที่สุดพัดลมก็จะหยุดหมุนไปเฉยๆครับ

Comment

ใช้แบบฉีดอัดเข้าไปโดยตรงจะได้ผลแค่ไม่นานครับ ต่างกับวิธีแฉ่ไว้ในน้ำยาครับเพราะน้ำยาจะค่อยซึมเข้าไปตามร่องของขดทองแดงครับ ยิ่งแช่ทิ้งไว้นานเท่าไหร่ ยิ่งเห็นผลชัดเจนครับ ส่วนวิธีการทำให้คราบน้ำมันหาย ไม่ให้ฝุ่นติดมีอยู่ในกระทู้ครับ และขอย้ำกับทุกคนคือต้องเป็นยี่ห้อที่ผมบอกไว้ จะช่วยลดปัญหาดังกล่าวได้ดีขึ้นครับ

Comment

ตั้งกระทู้มา ให้ผมเสียเงินแท้ๆ -_-"

Comment

ใครทำแล้ว ถ่ายรูปแบบ step by step มาให้ดูบ้างเน่อ
                            บางอย่างอ่านแล้วยังนึกไม่ออก

Comment

มะก่อนผมระดับเทพโมมอเตอร์เหมือนกันนะครับ สูตผม ทองแดงเบอร์ 24 พัน 11รอบ
                              แต่พวกมอเตอร์ถ้าไช้เล่นไปนานๆมากความเร็วมันจะตกลงเรื่อยๆยิ่งไช้มอเตอร์
                              นานเท่าไหร่แบบว่ามอเตอร์ตัวนึงไช้เล่นได้ประมาร2อาทิดถ้าเกิน2อาทิดไปแล้ว
                              ความเร็วมันจะไม่แรงเหมือนเดิมตอนเราโมใหม่ๆ

Comment

ไม่เห็นมีใครบอกผลลับที่เกิดขึ้นบ้างเลยว่าเป็นยังไงบ้าง รอผลอยู่นะครับ จะได้พาไปสู่ขั้น extream tips ครับ แต่งานนี้ขอบอกว่าคนที่เคยเล่นรถ tamiya จะเข้าใจง่ายมากเลยเพราะต้องใช้อุปกรณ์ของรถมาช่วย เดี๋ยวผมเรียบเรียงถ้อยคำก่อนจะได้เข้าใจง่าย แต่ต้องขอผู้รู้เรื่องนี้ช่วยให้ความกระจ่างมากขี้นหากผมอธิบายแล้วไม่เข้าใจ คนที่มีรถ tamiya อยู่ เตรียมลูกปืน โรลเลอร์ที่ไว้ใช้กันชนตอนเลี้ยวไว้ได้เลย

Comment

Working...
                                X