Announcement

Collapse
No announcement yet.

สูตรลับพิชิตเสียงพัดลม สูตรตอนเล่นรถ tamiya

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เมื่อก่อนผมพันมอเตอร์ขายครับ ขายส่งลูก 80บาท ปลีก 120บาท สรุปกำไรได้มาก็ให้ทามิย่าไปหมด

Comment

Originally posted by Macro View Post
      รถในฝันผม Montaray Black น่าเสียดายหาซื้อไม่ได้
      เอ..ใครจำมอเตอร์ตัวละ 500.- นั่นได้รึเปล่า
      ผมเก็บเงินค่าขนมเป็นปีเลยกว่าจะซื้อได้ อิอิ
      ต้อง Mantaray สิจ๊ะ จำได้ ไอ้กระเบนดำใส
      แต่ผมได้ The Grasshopper รุ่นพิเศษ สีทอง มาด้วยแหละ เป็นคันแรกในชีวิต ฮุฮุ

Comment

เหอๆๆๆ ผมไม่เคยซื้อมอเตอร์อ่ะ (ไม่มีตัง55555555) ใช้แต่ สูตร ลวดเบอร์ 24 พัน 10 รอบ แกน 3 ชั้นเอียง
        ต้องเป็นลวดเยอรมัน ด้วยนะ แม่เหล็กเงินงี้ เขี้ยวเงิน
        สุดท้ายก็อยู่ที่ฝีมือของการพันลวด การบัดกรีแล้วล่ะ
        เสียตังทุกวัน กะไอ้รถบินออกนอกรางตอนโค้ง 555555555

ว่าแล้วมีที่ไหนเค้ามีรางให้วิ่งมัน ยังเก็บอุปกรณ์ไว้อยู่ แม่เจ้าเกือบ 10 ปีแล้ว

Comment

เหอะๆๆๆๆ .... ชักอยากเอาไอ้แก่ออกมาวิ่งอีกรอบ จอดนิ่งๆในตู้นานแล้วนะเนี่ยะ หุหุ

Comment

ลองดูหน่อย ขอบคุณสำหรับเคร็ด(ไม่)ลับครับ
            Last edited by Nuttakit; 17 Mar 2008, 09:32:57.

Comment

ฮ่าๆๆ ผมก็มือโมมอเตอร์นะ ได้ค่าจ้างตัวละ 20 บาท ไม่ต้องลงทุนอะไรเลย

WD 40 เป็นน้ำมันหล่อลื่นเอนกประสงค์ที่ขายดีที่สุดใน ญี่ปุ่น และอาจจะรวมถึงในโลกด้วยครับ

ผมถือว่ามันเป็นน้ำมันหล่อลื่นเทพก็ว่าได้ เพราะเอนกประสงค์จริงๆ

Comment

...แล้วตอนไล่น้ำมันออกต้องทำยังไงบ้างครับ ใช้กระดาษทิชชู่ซับออกให้หมดเหรอ?

Comment

ว่าแล้วก็นึกถึง เอามาถ่ายรูปคู่กับ notebook ซะหน่อยเกือบ 10 ปีแล้วสินะ
                  แต่่ช่วงนั้นผมไม่เคยใช้ WD4 เลยแฮะ

ปล.ใครมีถ้วยรางวัลบ้าง ถ่ายมาอวดหน่อย
                  Attached Files

Comment

ขอเอาไอ้แก่ตัวโปรดของเรามาอวดมั้ง เหอะๆๆๆ

Comment

ใช้ไปสักพักฝุ่นจะเข้าไปอัดนะสิครับ

Comment

ผมเคยได้ที่ 2 ที่ชลบุรี ลืมชื่อห้างไปแล้ว ตอนนั้น 14 ขวบ

Comment

วิธีการไล่น้ำมันออกนะครับ ให้ใช้ทิชชู่วางลองพัดลมไว้ให้มันคอยซับน้ำมันก่อน แต่ไม่ต้องเช็ดส่วนที่เป็นทองแดงนะครับ ประมาณ10นาทีก็พอ เสร็จแล้วอย่าพึ่งต่อเข้าเคสนะครับ ยังต้องต่อไฟเข้าไปเปิดพัดลมทิ้งไว้สัพักให้มันร้อนก่อน ตอนเปิดระวังน้ำมันที่ค้างอยู่มันกระจายนะครับ ช่วงนี้สัก 15นาทีก็พอ เช็ดชิ้นส่วนให้เรีบยร้อย ไม่ต้องเช็ดตรงทองแดงนะครับ คนที่กังวลว่าฝุ่นจะไปติดนั้น ให้เดาดูว่า ของร้อนเจอของเหลวจะเป็นยังไงเอ่ย ถามคนที่เคยเล่นรถ tamiya ดูครับ เปิดมอเตอร์ออกมาแห้งสนิทเลย ทองแดงถ้าจำไม่ผิดของเยอรมัน ชื่อ เลอมัง มอเตอร์ก็ต้องtopspeedครับ 15ปีมาแล้วจำได้นิดหน่อย ยังมีสูตรเลือกพัดลมอีกนะครับ ก็เจ้าทองแดงละสำคัญเชียว

Comment

หาซื้อได้ที่ใหนครับ

Comment

ที่เห็นนะครับ big c lotus ที่อื่นไม่ได้ลองดูครับ

Comment

เอาหน้าตาเจ้า WD4 มาดูหน่อยเป็นไรไป

Comment

Working...
                                X