overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: ถามก่อนซื้อ MSI P35-Neo2FR ส่งความเห็นหน่อยครับ

OverclockZone Member hanaka's Avatar

Talking ถามก่อนซื้อ MSI P35-Neo2FR ส่งความเห็นหน่อยครับ

คือว่าอยากได้ bord MSI P35-Neo2FR ครับ ผมว่าประกันมันไม่ค่อยดี แต่อยากได้มาเล่น ครับ
    คือ ว่าถ้าเราเอาเล่นโดย ไม่ Overclock ล่ะ มันจะเสียหายมั้ยครับ คือที่ว่ามันเสียเป็นเพราะเราเอาไป Overclock รึป่าวครับ ฟันธง ให้หน่อยครับ ก่อนที่จะซื้อครับ

OverclockZone Member monkomoro45's Avatar

Quote Originally Posted by hanaka View Post
    คือว่าอยากได้ bord MSI P35-Neo2FR ครับ ผมว่าประกันมันไม่ค่อยดี แต่อยากได้มาเล่น ครับ
    คือ ว่าถ้าเราเอาเล่นโดย ไม่ Overclock ล่ะ มันจะเสียหายมั้ยครับ คือที่ว่ามันเสียเป็นเพราะเราเอาไป Overclock รึป่าวครับ ฟันธง ให้หน่อยครับ ก่อนที่จะซื้อครับ
    ผมว่าที่เสียๆกันนี่ส่วนนึงก็มาจากการ OC ด้วยนะครับ

เช่นอัดไฟเล่นน้ำ อะไรประมาณนี้นะครับ

แต่ก็ส่วนนึงครับ ผมว่ายี่ห้อไหนก็มีโอกาสพังได้นะครับ

แต่ถ้าท่านซื้อมาแต่ไม่ OC ก็ดีนะครับตัวนี้มีไฟด้วย แม้ซื้งจะดูธรรมดาไปน่อย

ส่วนเรื่องประกันนี่ช่วงหลังๆก็ไม่ค่อยมีแล้วนิ

หรือไม่มีคนไปลองของเคลมกันนิ อิอิ

OverclockZone Member artbum's Avatar

ผมก็คนนึงครับสนใจมาก แต่เห็นบางท่านบอก บางจุดบนบอร์ดนี่มัน บอบบางมาก กลัวมากๆๆๆเลย ว่าเดี๋ยวมีปัญหามาน่ผมจะพึ่งใครอะครับ ที่สำคัญนะ ผมไม่ oc เลยครับ แต่ชอบแบบบอร์ดสวยแล้วแรงพอเพียงน่ะครับ ท่านไหนมีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ บอกตรงๆๆ ผมเล็งๆไว้เลยนะ ตัวนี้ครับ คุ้มค่าน่าเล่นมาก แต่ใครช่วยมายืนยันทีเถอะว่า หากเกิดปัญหาแล้ว จะมีทางออกยังไง ที่จะดีทั้งผู้ซื้อและผู้ขายครับ เท่าที่รู้คือ บอร์ดมันดีมากเลยนี่ครับ All solid ด้วย ถ้าไม่ oc นี่โอกาสพัง น่าจะน้อยมาก ...

OverclockZone Member sacitarios's Avatar

ใครใช้บอร์ดตัวนี้บ้างครับ อยากรู้ว่าอุณหภูมิบอร์ดเท่าไร

กำลังจะซื้อบอร์ดใหม่+E8400 เปรียบเทียบกับ EP35-DS3R น่ะครับ

เน้นความเย็นถึกทนเสถียรอ่ะครับ

OverclockZone Member patrickzaa's Avatar

ถ้าไม่OC หรือ จะเอาไป Oc ก็แนะนำตัวนี้เลยครับ สวย และถูก

OverclockZone Member artbum's Avatar

แต่เรื่องการรับประกันนี่สิ น่าห่วง แล้วที่ว่ามีไฟ นี่คือยังไงครับ หมายถึงไฟบนบอร์ดเหรอครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ถ้าไม่OCไม่ต้องห่วงครับ ไม่น่ามีปัญหา ส่วนไฟจะอยู่ที่เมนบอร์ดครับ
    ลองหาดูกระทู้ในนี้ครับ จะมีคนเอาบอร์ดตอนเปิดมาโชว์ให้ดู

OverclockZone Member FanXfX's Avatar

ผมว่าคุ้มค้าดีนะ บอร์ดราคาเกือบ4พันแต่ได้มาขนาดนี้ ส่วนชิ้นงานก็okเลยครับ แถมมีไฟบอกสถานะการทำงาน ถ้านำมาocแล้วไม่บูตก็ไม่ต้องไปดึงjumper มีปุ่มเคลียcmosสะดวกดี บัสcpuจาก200>266>333ง่ายนิดเดียวเองครับ ไม่ต้องทำbselเลยครับ+croosfire+รองรับ45นาโน
    (ในความคิดผมนะ)

OverclockZone Member Devilbatscafe's Avatar

เหอะๆ ของเขาดีจริงๆคับ ปกติผมเล่นคอมเเบบเดิมๆไม่คล็อก

ยังต้องซื้อใหม่ เอามาคล็อกเล่นบ้าง เเต่ผมไม่หวังกับประกัน

ผมไปเล่นของหิ้วเลยฝากเพื่อนซื้อ ไหนๆมีก็เหมือนไม่มี

สู้เล่นวัดใจไม่ต้องประกัน เเต่ได้ของถูกลงมา

OverclockZone Member hanaka's Avatar

Arrow ฝากซื้อที่ไหน ครับ

Quote Originally Posted by Devilbatscafe View Post
    เหอะๆ ของเขาดีจริงๆคับ ปกติผมเล่นคอมเเบบเดิมๆไม่คล็อก

ยังต้องซื้อใหม่ เอามาคล็อกเล่นบ้าง เเต่ผมไม่หวังกับประกัน

ผมไปเล่นของหิ้วเลยฝากเพื่อนซื้อ ไหนๆมีก็เหมือนไม่มี

สู้เล่นวัดใจไม่ต้องประกัน เเต่ได้ของถูกลงมา
    ฝากซื้อที่ไหน ครับ ราคาเท่าไหร่ ครับ

OverclockZone Member lowbasic's Avatar

ผมว่าของที่จะเครมประกันได้นี่ ต้องถนอมมากเลยนะครับ

สำหรับคนที่ใช้งาน เกิน 1ปี ไม่ว่าที่ไหนก้เหมือนๆกัน

สนิมก็ ไม่ได้ รอยนิดหน่อยก็ไม่ได้ - - (ใช้งานมา 1ปี จะไม่บุบสลายสักนิดเลยหรอ)

ป.ล. ความคิดผมนะ

asus p4P800-se คล๊อก 30% มา 2 ปี ยังไม่เป็นอะไรเลยท่าน

เมนบอร์ดตัวตัวนี้ดีมาก
    clear bios ว่าไปแ้ล้วผมแทบไม่ได้ใช้เลย บูท 4 รอบไม่ติดมันเข้าไบออสให้เลย เลือกได้ด้วยว่าค่าตั้งต้นหรือล่าสุด

ที่บ้านก้ใช้ตัวนี้ คล๊อกอยู่ครับ

ส่วนประกันไม่รู้แฮะ ใช้บอร์ดมา 4 ตัวไม่เคยเครมซักครั้งครับ

OverclockZone Member ~BluesKY~'s Avatar

ใช้อยู่ ใช้ดี ใช้ทน ใช้เลย

OverclockZone Member jayzaa's Avatar

ใช้แล้ว
    E2160 --> 3 เฉียด 4 GHz
    Ram 667 apacer บ้านๆ ---> 1.xGHz

จากนั้น PSW ไฟรั่วเลย อัดไปมากไป
    เจอ Raid 0 HDD 3ลูก การ์ดจอต่อไฟอีก

PSW 460W เอง

และแล้ว HDD พัง ไฟไม่พอเลี้ยง
    Last edited by jayzaa; 21 Mar 2008 at 00:24:51.

golum's Avatar
    สำโรง สมุทรปราการ

ใช้ได้ดีเลยคับ ไม่ต้อง co ก็ได้ดี ocก็ได้แรงด้วย

OverclockZone Member neo20022's Avatar
    ยอดตาลแถบ จ.เพชรบุรี

ใช้ดีครับ แรงใช้ได้ แต่ 2180@3.7 ยังไม่นิ่งเลยวุ้ย ไม่รู้ตันอะไร

OverclockZone Member peemseed's Avatar

มันใส่การ์ดจอได้กี่ตัวครับ TT

OverclockZone Member wonteen's Avatar

ใช้แล้วต้องเปิดเคสทิ้งไว้ เพราะมันงามมั๊กๆ ต้องมองทุกวัน อิอิ

OverclockZone Member nabizkit's Avatar
    บางละมุง ชลบุรี

ผมก็สนใจ กลัวเเค่ประกันเเค่นั้นเอง

OverclockZone Legend akiTheCrepe's Avatar

อย่าลากเลยครับ บอร์ดตัวนี้ไม่เหมาะกับการ Overclock เป็นอย่างยิ่ง

ผมซื้อมาใช้เดิมๆ ไม่ได้ลากเลยครับ T_T ลากไม่เป็น

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks