overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: แผ่นเกมแท้กับแผ่นปลอมต่างกันยังไงครับ

OverclockZone Member kwatan's Avatar

Default แผ่นเกมแท้กับแผ่นปลอมต่างกันยังไงครับ

แผ่นแท้ราคาหลายร้อยมากแต่แผ่นปลอมไม่กี่ร้อยบาทนั้น แตกต่างกันยังไงครับ

OverclockZone Member TaO_OaT's Avatar

แผ่นแท้ ถ้ามี online จะเล่น online ได้อย่างสบายใจ ไม่กลัวโดน block กล่องสวย แผ่นคุณภาพดี น่าสะสม
    แผ่นเถื่อน เล่นได้เหมือนกัน update ทีไรก็ต้องหา crack ใหม่ตลอด อาจจะมีปัญหา เวลาเล่น online บางเกม id อาจจะโดน block ได้ ราคาถูกกว่าแผ่นแท้

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

คุณภาพ ความทนทาน เนื้องาน และ Package มันก็ต่างกันแล้วนะครับ

ยังไม่นับถึงสิทธิพิเศษในการเล่น Online และการ Update อีกนะ

ชอบเกมส์ไหน ก็เก็บของแท้ไปเถอะครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

มองให้ลึกลงไป(ระดับชาติ)แล้วจะเข้าใจเองคับ ว่าทำไมแผ่นแท้ถึงดีกว่า ผมพูดมากไม่ได้

OverclockZone Member amstel's Avatar

มันสมองของผู้สร้างสรรคแระผู้เอาเปรียบ รอยหยักในหัวสมองขดมันอาจจะแตกต่างกัน

OverclockZone Member

แผ่นแท้-สนับสนุนผู้สร้างเกม ให้เขาทำเกมดีๆออกมาอีก ไม่มีปัญหา(เช่น การเซฟไม่ได้ของGears of Warปลอม) มีคุณภาพ packageสวยงามน่าสะสม onlineได้สบาย

แผ่นปลอม - เปนการละเมิดลิขสิทธ์ เกิดผลเสียต่อผู้สร้างเกม(เช่นเกมheromasterตอนนี้ผู้สร้างกะลังจะเจ๋ง) มีปัญหาบ้างบางเกม แผ่นสกรีนเน่า บางทีแผ่นสีขาวเปล่าๆ ใส่ซองธรรมดาๆ onlineไม่ได้ ได้แต่เดี๋ยวก้โดนบล็อค

OverclockZone Member elephanter's Avatar

แล้วคุณภาพของภาพและเสียงแตกต่างกันหรือเปล่าครับ

OverclockZone Member nameless's Avatar

ส่วนใหญ่เลยนะครับ แผ่นแท้แผ่นก็อปทำออกมาเหมือนกันเลย ต่างกันที่เล่น online ได้ หรือไม่ได้

ไม่นับพวกกล่องหรือของแถมนะ เอาแค่ตัวเกมส์เฉย ๆ

ปล. ถ้าซื้อของแท้ได้ควรซื้อครับ ถ้าเกมส์คุณภาพจริง เอามาเล่น online ไ้ด้ด้วยไม่มีเบื่อครับ

OverclockZone Member amppeter's Avatar

ขนาดแผ่นปลอม ก็ไม่มีปัญญาจะซื้อครับ แต่มีปัญญาซื้อการ์ดจอตัวเป็นหมื่น
    และก็ชอบเกมคอมเพราะมันไม่ต้องใส่แผ่นเล่นนี่แหละ

วีระชัย
    Guest

Default มาดู

นี้ครับตัวอย่าง www.tarad.com/gamemsu

OverclockZone Member LegendORC's Avatar

ที่แน่ ๆ มันมีคุณค่าทางจิตใจของผู้ซื้อบางคนด้วยครับ
    เพราะได้เก็บของแท้ไว้ก็รู้สึกดี แต่รู้สึกแย่เมื่อเห็นแผ่นก๊อปอยู่ข้างหน้า

OverclockZone Member bossgamer's Avatar

แผ่นแท้
    1 รูปผลงานสวยงาม
    2 คุณภาพ
    3 ออนไล
    * ราคาแพงกว่า

แผ่นปลอม

1 แคร็ก
    2 ไม่ออนไล
    3 ไส่ซอง หน้าปก ปริ้นเอา สกรีนแผ่น
    * 4 ราคาถูกกว่า

OverclockZone Member Khow's Avatar

แผ่นปลอมโหลดฟรีครับ แต่เกมไทยๆถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่นจะดีกว่า
    ผมไม่สนับสนุนแผ่น copy นะถ้าราคามันสมเหตุสมผล

OverclockZone Member ด.ช.อื๋อ's Avatar
    เต็งหนาม พิษโลก

แต่บางทีก็เจอนะครับ

แผ่นแท้ 599 บาท (ภายในกล่องบรรจุ 1 DVD9)

แผ่นปลอม 450 บาท (ภายในซองบรรจุแผ่นไรท์ 2 DVD5)

ราคาต่างกันแค่ 150 บาท อย่างงี้ ผมคิดว่าซื้อแท้ไปดีกว่าครับ

(ในร้านเดียวกันเลยนะ ขายแบบนี้)

ส่วนเรื่องคุณภาพของภาพและเสียง ไม่ต่างกันหรอกครับ (เท่าที่เคยเจอมา)

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

เกมคอม ผมซื้อแผ่นแท้หมดอ่ะ เพิ่มอีก200 300ก็ได้ของแท้ละ เล่นออนไลน์ได้ updateได้ไม่มีปัญหา

หรือ โหลดบิทเอาเลย ไม่ซื้อแผ่นก็อบ แพงงงงงงง ซื้อมาจะลงได้หรือเปล่าก็ไม่รู้

OverclockZone Member W h | t e's Avatar

ไม่ต่างกันหรอกครับ เพราะมันก้อปมา มันต่างกันที่ใจครับ คนที่ซื้อแผ่นแท้มาก็ภูมิใจเขาได้สนับสนุนผู้ผลิตเกม
    คนซื้อแผ่นปลอมหวังแค่ว่าจะได้เล่น ไม่ได้คำนึงถึงผู้ผลิตหรอกครับ
    ปล.ผมโหลดบิท

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ว่าไปก็เสียดาย ยังไม่ได้เก็บลิขสิทธิ์ Crysis เลย ง่ะ

OverclockZone Member VINCEz's Avatar

แผ่นแท้พวก bug update online จะแก้ไขได้ง่ายกว่าครับ แผ่นก้อปถ้าสั่งในเว็บก็จะได้ราคาถูก ถ้าจะซื้อแผ่นก้อปก็ต้องเล่น offline คนเดียวหรือ server crack แต่ถ้าไปซื้อที่ร้านค้า dvd แผ่นละ 200 แบบนี้ไม่ไหวครับ แพง ซื้อแผ่นแท้ดีกว่า

ส่วมผมโหลด bit ยกเว้นบางเกมที่เซ็งบัค หรืออยาก online แบบสบายใจ ก็ซื้อแผ่นแท้เอาครับ

OverclockZone Member Toffeecheese's Avatar
    C:\Earth\Asia\Thailand\Chiangmai

ผมก็มีแต่ แผ่นแท้ กับโหลดบิท

เกมไหนคุณภาพจริงๆก็สนับสนุนของแท้กันไปครับ

OverclockZone Member Baby_Dragon's Avatar
    The Customs Department

แผ่นแท้ปล่อยบิท

ดูดมาได้ของแท้

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks