Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมที่มากับAMD2หัว 4200+ เสียงดังไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วของ 4200+ ดังไหมครับ

คาใจมากๆ

พอรู้ไหมครับ พัดลมทีี่่มากับ4200+ หมุนกี่รอบครับ

Comment

ถ้า FullLoad สุดๆเคสร้อนๆที่ระบายความร้อนไม่ดีอาจจะถึงห้าพันรอบได้นะครับ แต่ถ้าเคสระบายความร้อนดีๆคงไม่วิ่งเร็วสุดๆครับ

Comment

ถ้า FullLoad สุดๆเคสร้อนๆที่ระบายความร้อนไม่ดีอาจจะถึงห้าพันรอบได้นะครับ แต่ถ้าเคสระบายความร้อนดีๆคงไม่วิ่งเร็วสุดๆครับ
        พัดลมจะปรับรอบตามความร้อนของ CPU หรอครับ

แล้วของ INTEL กับ AMD อันไหนร้อนกว่ากันครับ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
          พัดลมจะปรับรอบตามความร้อนของ CPU หรอครับ

แล้วของ INTEL กับ AMD อันไหนร้อนกว่ากันครับ
          ไม่รู้สิครับ

ถ้าผมพูดไปอาจจะโดนสาวกสีฟ้ารุมตืบได้

สีเขียวเย็นกว่า อิอิ เครื่องที่ผมใช้เดิมๆที่ทำงานเก่า X2 3800+ 90 nm ก็ไม่ร้อนเย็นสบายๆ เสียงเงียบแอบนั่งงีบหลับหน้าคอมสบาย อิอิ

ถ้า 65 nm คงจะเย็นสบายกว่าเยอะ

Comment

ไม่รู้สิครับ

ถ้าผมพูดไปอาจจะโดนสาวกสีฟ้ารุมตืบได้

สีเขียวเย็นกว่า อิอิ เครื่องที่ผมใช้เดิมๆที่ทำงานเก่า X2 3800+ 90 nm ก็ไม่ร้อนเย็นสบายๆ เสียงเงียบแอบนั่งงีบหลับหน้าคอมสบาย อิอิ

ถ้า 65 nm คงจะเย็นสบายกว่าเยอะ
            คือที่ถามไม่ใช่อ่ะไรหรอกครับ

เป้นอ่ะไรที่แค้นฝั่งใจมากๆๆ

กับความดังของพัดลมจาก พี่AMD

โดย่เฉพาะ Athlon XP

คือร้อนเราไม่ว่ากัน แต่ดังนี่ล่ะสิ

Comment

Originally posted by ICU_ZaD View Post
              คือที่ถามไม่ใช่อ่ะไรหรอกครับ

เป้นอ่ะไรที่แค้นฝั่งใจมากๆๆ

กับความดังของพัดลมจาก พี่AMD

โดย่เฉพาะ Athlon XP

คือร้อนเราไม่ว่ากัน แต่ดังนี่ล่ะสิ
              ไปเจอซิงค์มาจาก Box ปลอมเปล่า (เค้าจะซื้อ CPU แบบถาด แล้วมาใส่กล่องแถมซิงค์ห่วยๆพัดลมดังๆให้ ในสมัย Socket A Athlon XP เจอกันเยอะครับ)

ที่ผมซื้อมาหลายๆตัวในช่วง Athlon XP พัดลมมันก็ไม่เห็นจะดังเลยนะครับ อย่าง Barton 2500+@3200+ ก็ยังสะบายแถมเสียงสบายหูกว่า P4 2.4C ของแฟนเก่าผมด้วย(แต่ก่อนอยู่ด้วยกัน)

Comment

สบายใจได้คับ เงียบโคดๆ แต่ผมยังใช้ม่ะถึงเดือน
                หลงแสงสีซะก่อน อิอิ ของดั่งเดิมเอาลงกล่องซะ

Comment

ไปเจอซิงค์มาจาก Box ปลอมเปล่า (เค้าจะซื้อ CPU แบบถาด แล้วมาใส่กล่องแถมซิงค์ห่วยๆพัดลมดังๆให้ ในสมัย Socket A Athlon XP เจอกันเยอะครับ)

ที่ผมซื้อมาหลายๆตัวในช่วง Athlon XP พัดลมมันก็ไม่เห็นจะดังเลยนะครับ อย่าง Barton 2500+@3200+ ก็ยังสะบายแถมเสียงสบายหูกว่า P4 2.4C ของแฟนเก่าผมด้วย(แต่ก่อนอยู่ด้วยกัน)
                  ของผมเป็น 2800+ อ่ะครับ แต่ของ X2 4200+ เสียงมันจะเบาลงเยอะไหมครับ

Comment

ของผมเป็น 2800+ อ่ะครับ แต่ของ X2 4200+ เสียงมันจะเบาลงเยอะไหมครับ
                    ครับ เงียบแต่แรงลงไม่เบา อิอิ

Comment

am2 เงียบมากครับ คอนเฟิม

Comment

ผมว่าเสียงพัดลมกาดจอ ยังดังกว่าเลยนะคับ - -

Comment

3000 rpm ของ AMD เงียบคับ

อีกเสียง !!

Comment

พัดลม CPU เงียบมากๆครับ พัดลมเคสดังกว่ามากมาย..อิอิ..

Comment

Working...
                            X