overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 30

Thread: ชำแหละ XFX 7900GT ที่ลดราคาเหลือ 3190 ให้ดูครับ

OverclockZone Member chillchill's Avatar

Default ชำแหละ XFX 7900GT ที่ลดราคาเหลือ 3190 ให้ดูครับ

อดใจไม่ไหวต้องซื้อมาลองกับเค้าเหมือนกันครับ ก็ราคามันน่าจริงๆ หลังจากที่ได้ลองแล้วรู้สึกว่ามันจะร้อนไปหน่อย บวกกับพัดลมเสียงดังน่ารำคาญ ก็เลยตั้งใจจะเปลี่ยนซิงค์เลยถ่ายรูปมาให้ดูกันเล่นๆน่ะครับเผื่อมีคนสนใจหรือคนที่เป็นเจ้าของแล้วไม่กล้าแกะ แต่ที่ผมสังเกตุรู้สึกว่าจะมี 2 รุ่นน่ะครับที่เค้าเอามาลดราคากันคือตัว 450M กับ 470M แต่ที่ผมได้มาเป็นตัว 470M นะครับ(จากร้าน TK)

สภาพโดยรวมไม่ต่างจาก 7900GS ที่ท่าน golfpipo เคยชำแหละไว้ให้ดู
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=107317
    จะต่างกันตรงคาปาที่ภาคจ่ายไฟที่ตัว GT จะมีมาให้มากกว่าครับ(ตามที่วงสีแดงไว้ครับ)

อันนี้GS ที่ท่าน golfpipo เคยชำแหละไว้

ซิงค์ครับเหมือนกันเด๊ะ

แรมครับตัวเดียวกันเหมือนกัน Hynix 1.4ns.

ภายใต้ซิงค์ครับ PCB ก็ยังใช้ตัวเดียวกันกับตัว GS ครับแต่จะต่างจาก GS หรือ GT ที่ขายในบ้านเราก็คือมีชิพถอดรหัสติดมาให้ด้วยครับ (ที่ผมวงไว้) แต่ที่สำคัญซิลิโคนเหนียวจริงๆ

ซึ่งมันก็คือชิพของ Philips รุ่น SAA7115HL ครับรายละเอียดของมันอ่านได้ตามนี้ครับ
    http://www.nxp.com/pip/PIP_8.html

หลังจากที่หมดคอตตอนบัทไป 10ก่าก้าน + น้ำมันไฟแช๊ครอนสันอีกโขก็ปรากฎออกมาเป็น G71-GT-N-A2 เป็น 7900GT แน่นอนครับ

ซิงค์ใหม่เป็นของ Arctic cooling ครับรุ่น Accelero S1 Rev.2 ครับหล่อขึ้นจม

อุณหภูมิลดลงจากซิงค์เดิม idle 60-62 Full 80-85 เหลือเพียง 42-45 / 52-55 ตามลำดับครับแหล่มมาก ใครคิดจะเปลี่ยนซิงค์แบบเงียบๆแนะนำอันนี้เลยครับ(ผมใช้เคส Lianli G7 ครับ)

แถมผล 3D06 ^^

อาจจะยังพอหาได้นะครับสำหรับท่านที่ยังไม่เป็นเจ้าของ อ้อฝากถามถึงท่านที่ได้ตัว 450M ไปมันมีชิพถอดรหัสอยู้ด้วยไหมครับ(ส่องดูก็เห็นแล้ว) ผมอยากรู้
    Last edited by chillchill; 19 Mar 2008 at 22:55:13.

OverclockZone Member J1amprasert's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member mrlup's Avatar

คุ้มราคามากครับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ใครอยากได้รีบไปสอยด่วนนนนน
    ไม่รู้ยังมีอยู่รึป่าว

OverclockZone Member RONAN's Avatar

ผมก็ซื้อมาใช้เหมือนกัน...ยังงงๆว่ามันถูกไปป่าว เห็นชำแหละอย่างงี้ก็สบายใจได้แล้วคับ^__^

OverclockZone Member Blaze's Avatar

โย่ว ผมก็สอยมานะ แต่ประกันหายไป 2เดือนฟ่าๆๆ สืบความจาก (วงใน XFX ) ว่า เค้าโละของเก่า อ่ะ ไม่งั้น9600GT ปล่อยไม่ทัน แต่ก็ซื้อมาแล้ว รับสภาพคับ ของเค้าดีจิง

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

ของแรง ดันไป

Moderator Gearhead's Avatar

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ชอบๆ.... ของดำ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงมิใช่น้อย ราคาย่อมเยา

OverclockZone Member heatie's Avatar

ตกสวรรค์มาแล้ว เจ้าตัวโหด

OverclockZone Member nawachookit's Avatar

ราคามันยั่วยวนใจ

OverclockZone Member

ขอบคุณครับผม ราคานี้สุดคุ้ม

OverclockZone Member shady's Avatar

โอ่ว แสดงว่า7900gt เอวเด้า ของเรา อย่างไงมันก็เมพอยู่ดี

ผมก็ได้มาตัวนึงครับ แต่ของผมเป็นซิ้งค์อีกแบบนึง

กล่องเป็นสี่เหลี่ยมธรรมดา

ถ้าเป็นซิงค์แบบในรูปของ จขกท กล่องจะเป็นตัว X อ่ะครับ

เดิมๆ ก็ตามนี้

จับลากสักนิด คันไม้คันมือ

^^ แค่นี้ก็แรงโคดแล้วสำหรับผม ดอทเอไล่ Q ไม่มีกระัตุก 5555+

OverclockZone Member meen182's Avatar

Shader หายไปไหนหว่า?????

OverclockZone Member SunzabiLL's Avatar
    นนทบุรี @รัตนาธิเบศน์~งามวงวานศ์

..สอยมา Sli แล้ว

แต่ถ้าอีกสองสามเดือนไปเคลมคงได้ 8600GT มาน่ะครับ

OverclockZone Member amnuaymp's Avatar

Quote Originally Posted by meen182 View Post
    Shader หายไปไหนหว่า?????
    8xxxครับ

OverclockZone Member hurahara's Avatar

ผมกะใช้อยู่คับแต่เป็นของกาแลคซีซิ๊งZalmanเดิมๆ540/800 OC@650/900 ห้องพัดลม
    idle 49-54 Full 60-70

OverclockZone Member kittin's Avatar

มาอัพเดทครับ

ว่า

หมดแล้ว !!!

เขาบอกว่าให้รอดูงานคอมมาร์ทนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks