Announcement

Collapse
No announcement yet.

X3/5.1 ไปซะแหล่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• X3/5.1 ไปซะแหล่ะ

เนื่องจากความซวยของกระผม เอาดอกลำโพงไปวางไว้บนเตียง แล้วมือมันไปโดนล่วงจากเตียง ที่นี้มานเลยไม่สามัคคีกัน แยกออกเป็นสองชิ้น ผมสามารถทำให้มันสามัคคีกันได้ไหมคับ แต่ผมพยายามจะบิดมันแล้ว ก็ไม่ได้ มีวิธีไหมคับ หรือมีที่ไหนแยกขายบ้าง เห็นว่าที่บ้านหม้อมีแยกขาย ผมไม่อยากเข้าเมืองอ่ะคับกลัวหลง ของผมเป็นตัวริมขาวอ่ะ อยากได้ตัวเดียว หรือใครใจดีไปซื้อผมฝากซื้อด้วยซิส่ง ems ให้ผมก็ได้นะ เดี๋ยวผมโอนตังค์ให้ เพิ่งถอยได้ไม่ถึงเดือนดีเลย กำจริงๆ

ซ่อมได้แล้วคับ + เครดิตคุณ ADEC ปิดกระทู้ครับ ขอบคุณ OCZ(อ้าวลืมนึกว่า ITMarket )
    Last edited by Moses; 16 Mar 2008, 23:35:44.

กาว ตาช้าง ติดได้ปะ ไม่งันก็ต้องถาม ดีเลอร์ ดู

Comment

ยังใช้กระดาษรองเมาส์อยู่อีกหร๋อครับ - -*

Comment

ผมไม่ใช้ไรรองเลยครับ เล่นมันบนโต๊ะเลย

x3 เนี่ย ถ้าต่อแบบไม่มีซาวด์การ์ด เสียงจะแหล่มมะครับ หรือยังไง

Comment

x3 แหมมันบาดหู ใช้ได้เลย

Comment

ลองไปดูร้านที่ขายลำโพงลูกเต๋าของ view tech ที่คลองถมเซ็นเตอร์ก่อนครับ (เห็นว่าจะไปที่บ้านหม้อ
            หรือร้านที่บ้านหม้อก็ได้ครับ ตามร้านที่ขายลำโพงยี่ห้อนี้) เพราะของผมเคยเป็นหมือนกันครับ หักกลางเลย
            พอเอาไปให้ที่ร้าน(คลองถมเซ็นเตอร์) เค้าก็ถามว่าจะซ่อมหรือเปลี่ยน ผมเลยขอเปลี่ยนเลย แต่เค้าก็มีอะไหล่เปลี่ยนให้นะครับ
            (ร้านเค้าบอกว่าประมาณตัวละ 20.-บาท เดือยกลม ๆ ด้านใน ไม่รู้เหมือนกันรึเปล่านะครับ)
            แต่ผมคิดว่าอะไหล่หรืออุปกรณ์น่าจะคล้ายหรือเหมือนกันนะครับ ลองเดินหาดูก่อนครับ

Comment

Originally posted by PoPCooLMaN View Post
              ยังใช้กระดาษรองเมาส์อยู่อีกหร๋อครับ - -*
              เข้าใจเบี่ยงประเด็นดีนะคับ ถามเรื่องลำโพง ดันเปลี่ยนเป็นกระดาษรองเมาส์ซะงั้น ถ้าไม่ใช้มันไม่ค่อยไปอ่ะคับ แผ่นรองเมาส์ผมก็ไม่มีตังค์ซื้อ ก็เลยต้องเอากระดาษมารองอ่ะ

Comment

ผมก็เอากระดาษรองเมาส์ครับ ของดีราคาถูก บางเฉียบ

Comment

ไม่รู้จัก Super A4 หรอ ต้องยี่ห้อ AA ด้วยนะ รับประกันความเนียน

Comment

เหอะๆ

x5/5.1 ของผม มันก็เคยหลุดนะอย่างเงี้ย

แล้วผมก็หอบไปพันทิพ ร้านที่เคยซื้อ แต่ตอนนี้คนขายเปลี่ยนมาเป็นขายปริ้นเตอร์แล้ว เหอะๆ

พอดีพี่ที่ร้านเค้าจำผมได้ เค้าเลยบอกน้องเอามาเด๊วพี่ใส่ให้ อิอิ ผมดีใจใหญ่เลย มันใส่ได้นะครับ ถ้าไม่มีอะไรหัก

Comment

ในที่สุดผมก็สามารถทำให้มันสามัคคีกันได้แล้วคับ + กับผมโมโหนิดหน่อยว่ามันถอดยังไงฟ่ะ นึกภาพว่ามันประกอบได้ก็ต้องถอดได้ มีอยู่ทางเดียวคือด้านหน้าแน่ๆ งัดเลยคับ มันถอดได้จิงๆ
                      ต้องยกเครติดให้คุณ ADEC คับที่ให้คำแนะนำ จัดการประกอบซะ เนียนเลยรับรองประกันไม่รู้ว่าผมแกะเหอๆ แต่ที่จะรู้คือโปรเจคที่เปลี่ยนสายข้างในแว๊ปเข้ามาในหัวคับ ตามรูปเลยคับ เดี๋ยวไว้เดือนหน้าเปลี่ยนสายข้างในเลย ลำโพงมันมียี้ห้อด้วยนะคับ แต่ลำโพงมันเหมือนลำโพงทีวีธรรมดาเลยอ่ะ อิอิ ประกันช่างหัวมัน

Comment

ที่บ้านหม้อ ขาย คู่ละ 1000 ครับ

Comment

สอน ผมแกะ หน่อยจิ

Comment

จบแบบนี้ ยิ้มสยามเลย 555+

Comment

รูปล่างสุด นี่เตรียมตะกั่วไว้เลย อิอิ สงสัยเตรียม Project ไว้เป็นที่แน่นอน

Comment

Working...
                              X