Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยเป็นบ้างไหมกับ crysis

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยเป็นบ้างไหมกับ crysis

crysis ครับ ผมไม่รู้มันเป็นบัคหรือป่าวแต่พวกเอเลี่ยนตัวที่มันลอยไปมาเร็ว (ตัวเล็กนะครับ)

ที่เวลาตายมันต้องระเบิดใช่ไหมครับ แต่บางตัวมันก็นอนค้างอยู่บนอากาศเลยและไม่ถือว่ามันตายด้วยเพราะเพื่อนเราก็ยังยิงมันอยู่

ทำให้ด่านที่ต้องช่วยเพื่อนเราที่นาโนสูทหมดพลังงานหนีออกมาอ่ะครับ มันให้ฆ่าพวกเอเลี่ยนให้หมดแล้วจึงพาเพื่อนออกไปแต่พอมีตัวนอนค้างอยู่บนอากาศก็จะทำไรไม่ได้เลยยิงก็แล้วระเบิดก็แล้วไม่มีไรเกิดขึ้น ทำให้ต้องโหลดเล่นใหม่หลายรอบกว่าจะผ่าน เพื่อให้มันระเบิดตายทั้งหมด

เป็น
    ทั้ง GF8600GTS / HD3850 / GF8600GT เหมือนกันหมดเลย ^^"
    น่าจะเป็น bug ของเกมส์

Comment

x1600 pro ของผมพาจบเกมส์แล้วครับไม่เป็นแบบนี้เลย

Comment

เป็นบักของเกมส์คับ เพราะผมก็เป็นและโหลดมาเล่นใหม่ต้องลุ้นให้มันไม่เป็นถึงจะผ่านด่านคับ คือ ตอนที่มันลอยไปอยู่ไกลๆ ที่จะเป็นอย่าพึ่งไปยิง ให้ออกมาจากจุดที่เป็นบัก ค่อยยิง คับ

Comment

รอบแรก ๆ ผมติดบางที่นะ

1. ด่านที่ต้องช่วยตัวประกัน แล้วไปจุดนัดพบหน้าปากถ้ำ ปากถ้ำดันมีหินปิดซะงั้น โหลดเล่นใหม่ ผ่านได้ครับ
          2. ตัวทหารมันลอยอยู่บนฟ้า พอยิงโดนมัน มันร่วงตกลงมาตายที่พื้นดิน lol
          3. ฉากที่ Boss จะโผล่ขึ้นมาจากทะเล ต้องมียานของเพื่อนกำลังจะมารับเรา มันลอยค้างอยู่แบบนั้น ต้องโหลดเล่นใหม่อีกตามเคย
          4. ปืนแท็คล็อกเป้าไม่ได้ ต้องโหลดไปเก็บปืนมายิงอีกรอบ (หลายรอบกว่าจะล็อกได้)

โดนรวมแล้ว เกมส์นี้ เ่ล่นเอามันส์อย่างเดียว ไม่เอาเนื้อเรื่องครับ

Comment

เป็นเหมือนกันครับ

Comment

Working...
            X