overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: รบกวนช่วยหา drivers NB Compaq Presario V3773TU win xp ครับ

OverclockZone Member

Default รบกวนช่วยหา drivers NB Compaq Presario V3773TU win xp ครับ

รบกวนช่วยหา drivers Compaq Presario V3773TU win xp ครับ

ลองไปหาในเว็บของ comaq ก็ไม่ได้จริง

OverclockZone Member bombcreate's Avatar

สวัสดีครับ
    เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ

ผมเอาไดร์ฟเวอร์ของรุ่น compaq v3773tu มาฝากครับ
    driver ชุดนี้ผมเลยรวบรวมไว้ให้สำหรับคนที่ได้ซื้อคอมรุ่นนี้ไปในงานคอมมาร์ท น่ะครับ พร้อมวิธี และ ลำดับการลง ไดร์ฟเวอร์ ที่ไม่ทำให้คอมเราเอ๋อเร๋อ

ปล. dirver ชุดนี้สำหรับคนที่ต้องการลง windows Xp นะครับ ถ้าจะลง vista ต้องเป็นไดร์ฟเวอร์ อีกชุดหนึ่งไว้จะลองหามาอัพครับ

ปล.2 ไม่แน่ใจว่าจะเอาไปลงกับรุ่นอื่นได้หรือเปล่านะครับ แต่อาจจะลงกับตระกูล Compaq presario V3000 รุ่นอื่นๆได้

ไฟล์มันใหญ่ครับ 215M ผมเลยอัพเป้น bittorrent ไว้ที่

แก้ไข
    เพิ่มลิ้งค์ดาวน์โหลด สำหรับ vista
    http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/s...668234&lang=en
    สำหรับ vista

driver เสียงที่ผมอัพไว้ที่ siam บิท กับที่คุณ zakudoh ช่วยอัพให้ เวลา เสียบหูฟัง จะตัดเสียงลำโพง น่ะครับ

http://sb.in.th/details.php?id=267962

Last edited by bombcreate; 26 May 2008 at 22:59:50.

OverclockZone Member zakudoh's Avatar

เผื่อบางคนไม่ได้เล่นบิต

ผมอัพไว้ที่เว็บฝากไฟล์นะครับ แบ่งเป็น 3 part โหลดครบทั้ง 3 part แล้วค่อยแตกซิบนะงับ

Driver Compaq V3773TU.part1.rar

Driver Compaq V3773TU.part2.rar

Driver Compaq V3773TU.part3.rar

OverclockZone Member notbooknaimanni's Avatar

แหร่มเรยยครับบ

สุดยอดดด

ขอบคุณงับบบ

หาแทบตายเหมือนกานน

เคยเข้าไปโหลดเมือนกันครับอีกที่

เอามาฝากกันครับ

http://forums12.itrc.hp.com/service/...readId=1219298

OverclockZone Member bombcreate's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by zakudoh View Post
    เผื่อบางคนไม่ได้เล่นบิต

ผมอัพไว้ที่เว็บฝากไฟล์นะครับ แบ่งเป็น 3 part โหลดครบทั้ง 3 part แล้วค่อยแตกซิบนะงับ

Driver Compaq V3773TU.part1.rar

Driver Compaq V3773TU.part2.rar

Driver Compaq V3773TU.part3.rar
    ขอบคุณครับที่ชวยผมอัพไฟล์

taraykan
    Guest

ดีค่ะ

พอดีใช้ v3773tu อยู่เหมือนกัน แต่มีปัญหาเรื่องเวบแคมอะค่ะ
    พอเปิดใช้งานใช้ได้ตามปกติ แต่พอปิดไปแล้วจะทำการเปิดขึ้นมาใช้ใหม่ ก็ไม่สามารถใช้เวบแคมได้
    มันข้นแจ้งว่า HP Webcam ไม่ได้ต่ออยู่ แต่พอเช็คดู ก็ต่ออยู่
    อยากจะหาวิธีแก้ไขมากๆค่ะ
    ตามหาผู้รู้อยู่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    ช่วยแนะทีนะค่ะ

วินโดวเป็นวิสต้าค่ะ

OverclockZone Member notbooknaimanni's Avatar

Smile

Quote Originally Posted by taraykan View Post
    ดีค่ะ

พอดีใช้ v3773tu อยู่เหมือนกัน แต่มีปัญหาเรื่องเวบแคมอะค่ะ
    พอเปิดใช้งานใช้ได้ตามปกติ แต่พอปิดไปแล้วจะทำการเปิดขึ้นมาใช้ใหม่ ก็ไม่สามารถใช้เวบแคมได้
    มันข้นแจ้งว่า HP Webcam ไม่ได้ต่ออยู่ แต่พอเช็คดู ก็ต่ออยู่
    อยากจะหาวิธีแก้ไขมากๆค่ะ
    ตามหาผู้รู้อยู่ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ
    ช่วยแนะทีนะค่ะ

วินโดวเป็นวิสต้าค่ะ

ผมก็เคยลง Vista เหมืนกันครับ เจอปัญหาเดียวกัน แต่พอใช้เปิดแคมเวลาเล่น Msn ก็จะทำงานได้ปกติครับ

แต่ถ้าลง Xp ก็จะทำงานสมบูรณ์เป็นปกติดีทุกอย่างคับ ตอนี้ผมใช้ Xp ครับ

ลองเข้าไปดูนี่นะคับ Driver Vista

http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/s...roduct=3668234

หนึ่ง สำเหร่
    Guest

Thumbs up

ผม พึ่งจะซื้อ V3773TU จาก IT CITY เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา ในราคา 319xx +แลกซื้อ แรม 1จิ๊ก ในราคา 1 บาท ผ่อน 0 เปอร์เซ็นต์ 10 เดือน กับ ซิติแบ๊งค์ ตอนเช็คอุปกรณ์ เป็นแผ่น CD ก็ดีใจ ว่า เหมือน เอเซอร์ ให้ driver มาให้ คงลงเองไม่ยาก แต่ พอพนักงานบอกว่า ไม่มีdriver ให้นะครับ พี่ต้องไปโหลดเองจากเวป อ้อ คิดในใจ ที่บ้านเราก็ เน็ตเร็ว ไม่น่ายาก พอมาหาหน้าเวป HP และ COMPAC อ้าว หาอะไรไม่เจอเลย ถ้าไม่ serch จาก google แล้วมา เจอเวปนี้ ก็คงเสียงานล่ะครับ เพราะเครื่องเก่า เสียแล้ว ขายทิ้งไปแล้ว หน้าร้านขายของก็ต้องใช้เครื่อง พอมาเจอ ก็ โหลดไปใช้ได้ เป็นที่เรียบร้อย ขอบคุณสำหรับ ความรู้ดี ๆ นะครับ เป็นกำลังใจให้ ผู้บำเพ็ญความรู้ให้เป็นวิทยาทานแก่ผู้อื่น ขอบคุณจากใจครับ

พี่น้องครับ

ตอนนี้ผมลงใช้วิสต้าครับ

ไดร์เวอร์สมบูรณ์ทุกอย่างเลย

ที่โหลดมาจากเวบ ของ hp เวบแคมก็ไม่มีปัญหา

แต่ต้องลงไดร์เวอร์เวบแคมด้วยนะครับ

ไดร์เวอร์เวบแคมซื่อนี้ครับ Cyberlink YouCam Software
    Last edited by notbooknaimanni; 11 Jun 2008 at 22:52:02. Reason: เวบสำหรับโหลดไดร์เวอร์เวบแคม http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/softwareDownloadIndex?softwareitem=ob-55812-1&lc=en&cc=th&lan

OverclockZone Member T_REX's Avatar
    สวนทุเรียนเมืองนนท์

ขอบคุณมากครับ กำลังหาให้น้องอยู่เลยเชียว

OverclockZone Member nuohm789's Avatar

Default ช่วยหน่อยคับ

คือผมก็ใช้ compag รุ่น v3773TU
    ปัญหาคือว่า ใช้เวปแคมได้แต่เสียงไมล์มันไม่ดังง่ะคับ
    คือว่าลองไปเทสโดยเข้าที่คอลโทรลพาแนลแล้ว
    แต่เสียงมันไม่ขึ้นง่ะคับ ต้องทำไงดี

OverclockZone Member

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับพี่ เย็นนี้จะลองดูครับพี่ครับ

Bookmarks

Bookmarks