Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องเมนบอร์ด ASUS P5LD2 Deluxe หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องเมนบอร์ด ASUS P5LD2 Deluxe หน่อยคับ

คือผมใช้บอร์ด รุ่นนี้อยู่นะคับลองเข้าไปอ่านข้อมูลดูปรากฏว่ามันไม่รองรับ C2D อ่ะ ทั้งๆที่รุ่นธรรมดา P5LD2,P5LD2 SE ทั้ง2รุ่นเนี้ยกันดันรองรับ ทั้งๆที่ใช้ Chipset เดียวกัน เลยไม่รู้ว่าตกลงมันรองรับ C2D ได้อะป่าวพอดีอยากเปลี่ยน CPU เล่น แล้วอีกเรื่องนะคับ อ่านข้อมูลดูไม่เห็นระบุว่ารองรับ SLi เลย แต่อุปกรณ์ในกล่องมีสาย Link ของการ์ดจอมาด้วยนะคับ ลองอ่านคู่มือดู เค้าก็แค่เขียนว่า Support 2VGA แต่ไม่ได้ระบุว่าเป็น SLi ใครรู้ช่วยตอบหน่อยนะคับ งงง

Link ของเมนบอร์ดนะคับ http://www.asus.co.th/products4.aspx...12&modelmenu=1ถ้าไม่รองรับ C2D จาเปลี่ยนซะเลย อิอิ

คิดว่าไม่ support นะ ดูจาก www.dcomputer.com

ยังไงโทรถาม dcomputer น่าจะชัวร์กว่า

Comment

คิดว่าไม่ support นะครับ
      เพราะ board chip 945 ของ asus ที่ support จะออก board ใหม่เป็น rev.2
      เช่น P5LD2-SE/C เป็นต้น

Comment

ไม่ซัพพอร์ตครับผม
        เพราะเดิมทีนั้น ชิป 945P เป็นชิปที่ทำออกมาสำหรับ Pentium D
        แต่มีกานำมาปรับเปลี่ยนใหม่ ให้สามารถรองรับ C2D ได้
        และ asus ก็ได้ปล่อยบอร์ดออกมาใหม่ 2 รุ่นคือ P5LD2 และ P5Ld2 SE นั่นเอง

Comment

Working...
        X