Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง บอร์ด(ออนบอร์ด กับ ไม่ออนบอร์ด)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง บอร์ด(ออนบอร์ด กับ ไม่ออนบอร์ด)

วันนี้ไปดูที่ร้านคอมมาครับ ว่าจะเอา บอร์ด asrock wolfdale1333 แล้ว ออนบอร์ดไปก่อน สิ้นเดือน ค่อยไปถอย การ์ดจอมาใส่ พี่เค้าบอกว่าถ้ากะว่าจะใส่การ์ดจอให้เลือกเอาบอร์ดใหญ่ไปเลยอย่าเอาบอร์ดเล็ก (คงจะหมายถึงบอร์ดที่ออนบอร์ดไม่ได้ต้องใส่การ์ดเท่านั้น) พี่เค้าบอกว่า ประสิทธิภาพมันไม่เท่ากันอะไรปะมานนี้ ผมก้ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยมาถามพี่ๆ

แล้วถ้าจะเลือกบอร์ดใหญ่เลือกรุ่นไหนดีคับที่ราคาไม่แพงมาก
    asrock4coredual-sata2 ดีกว่า wolfdale1333 ไหมครับ

ขอบคุณครับ

รอซื้อพร้อมกันสินเดือนดีกว่าคับ

แล้วถ้าจะเลือกบอร์ดใหญ่เลือกรุ่นไหนดีคับที่ราคาไม่แพงมาก
    asrock4coredual-sata2 ดีกว่า wolfdale1333 ไหมครับ

ถ้า 2 ตัวนี้ wolfdale1333 ดีกว่าคับ asrock4coredual-sata2 pci-ex 4x เองคับ

Comment

ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้ทางดานนี้นะครับ แต่ในความคิดผม เมนบอร์ดที่มี VGA ออนบอร์ดจะมีราคาที่แพงกว่าไม่ออนบอร์ดนิดนึงในระดับเดียวกัน ถ้าเน้นไปในทางใช้งานก็เหมาะสมดีครับสำหรับคนที่ต้องการความประหยัด แต่สำหรับคนที่จะซื้มเอามา OC เพื่อความแรงหรือจะชื้อมาไว้เพื่อเล่นเกมส์ หรืองานที่เกี่ยวกับกราฟฟิก ผมว่าไม่มี VGA ออน น่าจะเหมาะสมกว่าเพราะยังไงก็ต้องใส่การ์ดจออยู่ดี แล้วแต่งบครับ ส่วนบอร์ด wolfdale1333 น่าจะดีกว่า ตัวนี้เป็นชิป Intel 945GC มี VGA ออนบอร์ด แต่ตัว 4coredual-sata2 ก็น่าสนใจ ลองเข้าไปดูรายระเอียด >>ที่นี่<<<
      ลองฟังความคิดเห็นของท่านอื่นด้วย อิอิ..
      Last edited by one; 16 Mar 2008, 17:34:36.

Comment

asrock4coredual-sata2 pci-ex 4x เอง หลอครับ T_T แพงกว่า wolfdale ตั้ง 600

แล้วจะซื้อบอร์ดแบบไม่ออนรุ่นไหน ดีครับ ที่ราคาไม่สูงมากไม่เกิน 2000 ต้นๆ

Comment

ท่านจะเอาไปใส่กับ ซีพียูอาไรครับ ไม่ชอบ Asus หรือครับ

Comment

เอาไปใส่กับ e2160 ครับ asus ก้ได้ครับไม่ได้เจาะจง ราคาไม่แพงมากมีรุ่นไหนบ้างครับ

Comment

CONROE 1333 ก็ดีครับ

Comment

Working...
              X