overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12

Thread: ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคมีการ์ดจอ Spark ขายเปล่าครับ

OverclockZone Member

Default ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคมีการ์ดจอ Spark ขายเปล่าครับ

ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคมีการ์ดจอ Spark ขายเปล่าครับจะไปถอย 8600GT A650 แว้วครับเออแล้วขอถามอีกเรื่องครับถ้าผมเอารุ่น A 650 มา OC นิดหน่อยจะดีเปล่าแล้วเวลาเอาไปเครมจะเอาไปเครมได้เปล่าครับ

ลืมบอกไปนะครับตรง Zone IT ครับ
    คำถามที่ถาม
    1.ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคมีการ์ดขอ Spark รุ่น A650 8600GT ขายมั้ย(ถ้าบอกราคามาได้จะดีมากๆ)
    2.ที่ฟิวเจอร์ปาร์คบางแคมีการ์ดจอ XFX 8600GT XXX Zalman ขายมั้ยเผื่อ A 650 ไม่มี
    3.ถ้าผมเอา A650 หรือ XXX Zalman ไป OC แล้วใช้ Sink เดิมจะดีหรือเปล่าแบบ OC นิดนึง
    4.เวลาเอาไปเครมจะเอาไปเครมได้เปล่าเพราะถ้าผม OC ไปแว้วแล้วมันเกิดเสียมาจะเครมได้มั้ย

ปล.ช่วยตอบด้วยนะครับกลุ้มใจมากๆวันเสาร์ที่แล้วไปเจอแต่ ASUS เห็นวางอยุ่ข้างนอกแต่ยังไม่ได้ถามยี่ห้ออื่นเลยหง่ะพอดี้พอดีคอมพี่ผมมันติดไวรัสจะเอาไปลงใหม่เลยกะจะหาเรื่องให้แม่ไปซื้อเลยจะได้จบๆไป

OverclockZone Member poom's Avatar

ร้าน computer ok by advice fool 1 ครับ 3880-

OverclockZone Member K8's Avatar
    คุกมืดใต้โรงงานAMD

จริงๆมันก็โอเวอร์คล๊อกมาตั้งแต่อ้อนแต่ออกแล้วนะ ผมว่าใช้ที่ความเร็วมันให้มาก็ถือว่าแรงมากพออยู่แล้ว
    ตัวผมก็ยังไม่เคยลองลาก ลองอีกทีคงต้องให้มันเล่นเกมแล้วหนืดๆก่อนแหละ อีกอย่างด้วยเงื่อนไขของ
    ไมโครแวร์เอง เค้าคงไม่อยากให้เราโอฯต่อจนพังหรอกครับ เพราะเค้าใจดี(หรือใจร้าย)แปะยันต์กันแต๊ปมาแล้วด้วย

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

ไม่ทราบครับ ถ้าเป็นของพี่ปาร์ค ผมไม่เคยเห็นยี่ห้อนี้ขายที่นี่เลย หรือตาไม่ถึงไม่รู้

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

spark หรอ ผมเดินดูไม่เคยเห็นนะ

ลองดูร้าน computer OK ที่เปิดใหม่ดูนะ

ถ้าไม่อยากไปก่อนก็โทรเอาหละกัน ลองค้นหาเบอร์ ในเวบ http://www.advice.co.th/ ดู ไม่เจอก็โทรถามเค้า ว่าร้าน computer OK สาขา ฟิวเจอร์ บางแคเบอร์อะไร

ขอบคุณ Rep บนมากครับ

OverclockZone Member golfpipo's Avatar

Computer OK มันอยู่ในเครือAdviceเหรอครับ

OverclockZone Member I3ongI3aw's Avatar

Quote Originally Posted by golfpipo View Post
    Computer OK มันอยู่ในเครือAdviceเหรอครับ
    มะ มะ มะ มะ............ ไม่แพง(ถูก!!!)

OverclockZone Member LeoBlaze's Avatar

ถ้าจะเอา XfX 8600GT รึ8800GTร้านM&Mมีนะครับที่ITบางแคอะ อยู่ชั้น2แล้วเลี้ยวไปทางซ้ายจากบันไดเลื่อนร้านจะอยู่ตรงข้ามหัวมุมอ่าร้านประจำผมเองมีการ์ดXfXขายเกือบทุกรุ่นครับ
    การ์ดจอของXFX จะตั้งโชว์อยู่ในตู้กระจกใหญ่ๆอะฮะหาไม่ยากๆ

ใครพอรู้จักร้านพี่นนท์มั้งครับพอดีพี่ผมสนิทอยู่กลัวมันไม่มี XFX อ่าสินี่กลุ้มใจเอา Spark ก็ได้นะราคาถูกกว่าด้วยแต่สงใสต้องลองดูหลายๆร้านแว้วล่ะ

OverclockZone Member squall leonheart's Avatar
    Kasetsart University

ถ้า oc A650 นี่ผมว่าซิงค์เดิมน่าจะได้ไม่ไกล ต้องเปลี่ยนซิงค์ใหม่แต่ท่านต้องแกะยันต์(สติกเกอร์ประกัน)ตรงด้านหลังอย่างเทพเลยนะครับเพราะมันทำแบบมีรอยประด้วยอ่ะ ผมยังไม่กล้าแกะเลย(โอกาสขาดสูงถึง 90 %นะผมว่า อิอิ)

OverclockZone Member GDI's Avatar
    ราชเทวี สน.ดุสิต พญาไท เสาวรีย์ชัย

A650 คอร์เดิมๆ 650 ลากไปได้ 720 ครับซิ้งค์เดิม คนอื่นอาจได้มากกว่า...
    แรมไปได้ที่ 2000 ครับ

Bookmarks

Bookmarks