Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนที่ใช้ Xonar D2 แล้วเบื่อ Skin ของ Driver เดิมเชิญครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนที่ใช้ Xonar D2 แล้วเบื่อ Skin ของ Driver เดิมเชิญครับ

เอาไว้ใน Folder ที่อยู่ใน Driver ที่ลงไว้ เป็นการ Replace Folder "Skin" แนะนำว่า Copy ทั้ง Folder ไว้ก่อนเผื่อไม่ชอบหรือเจอข้อผิดพลาด จะได้ Replace กลับที่เดิมได้ครับ เป็นการ Replace ไฟล์รูปเดิม ไม่มีอะไรแอบแฝงครับ (Home Brew ฝีมือผมเอง ^^)

C:\Program Files\ASUS Xonar D2 Audio\CustomApp\Program

http://www.sendspace.com/file/mochoy
    Attached Files
    Last edited by Aeromancer; 16 Mar 2008, 20:26:08.

ทำแล้วมันจะ support EAX5 ใหมครับ ??

Comment

ดูแล้ว ท่าจะยาว

Comment

ใจเย็นๆกะนครับ

Comment

ตอนผมโพสต์ ก็นึกขึ้นได้ แต่ก็มองโลกในแง่ดีว่า ผมไม่เสือกกระทู้หรือการตอบเค้า เค้าก็คงไม่เสือกกับกระทู้ผม ที่ไหนได้เข้ามาดูอีกที "กูนึกไว้แล้วเชียว" เหอๆ แต่ผมคงไม่ตอบโต้อะไรหรอกครับ

เอาเป็นว่าใครอยากโหลดไปลอง เล่นดู ก็โหลดไป ไม่โหลดก็ไม่ว่ากัน สำหรับคนมี Asus D2 แค่นั้นแหละ

แต่ถ้าเป็นการถามนะ คำตอบคือ แค่ Skin ในนั้นมีแต่ Skin ไม่มี Driver หรือ ข้อมูลที่จะทำให้ Support EAX 5.0 ครับ เป็นการ Re Skin แต่ก็นะคงไม่โง่ขนาดอ่านกระทู้ผมไม่ออกว่าที่ผมโพสต์ไว้คืออะไร ใช้ทำอะไร ถ้าอ่านออกก็ไม่น่าไม่ถามเลย อย่างนี้มันมีจุดประสงค์นะท่าน

ผมต่อไปนี้เอาเป็นว่า ขอเป็น Concept นี้เลย "ผมไม่เสือกกระทู้หรือการตอบท่าน ท่านก็อย่าเสือกกับกระทู้ผม" ดีไหมครับต่างคนต่างอยู่ไม่มีเรื่องให้คนในบอร์ดลำบากใจกัน คงไม่มีใครอยาก เห็นเข้ามาทะเลาะกัน ต่างคนอยู่ ผมก็ใช้บอร์ดของผมไป ท่านก็ขายของของท่านไป จบ หวังว่านี่จะเป็นการสื่อสารถึงท่านเป็นครั้งสุดท้ายนะครับ

ปล. ผม add ชื่อท่านไว้ใน Ignore List แล้วคงไม่เห็นข้อความท่านอีกต่อไปนะครับ
          Last edited by Aeromancer; 16 Mar 2008, 20:31:25.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
            ตอนผมโพสต์ ก็นึกขึ้นได้ แต่ก็มองโลกในแง่ดีว่า ผมไม่เสือกกระทู้หรือการตอบเค้า เค้าก็คงไม่เสือกกับกระทู้ผม ที่ไหนได้เข้ามาดูอีกที "กูนึกไว้แล้วเชียว" เหอๆ แต่ผมคงไม่ตอบโต้อะไรหรอกครับ

เอาเป็นว่าใครอยากโหลดไปลอง เล่นดู ก็โหลดไป ไม่โหลดก็ไม่ว่ากัน สำหรับคนมี Asus D2 แค่นั้นแหละ

แต่ถ้าเป็นการถามนะ คำตอบคือ แค่ Skin ในนั้นมีแต่ Skin ไม่มี Driver หรือ ข้อมูลที่จะทำให้ Support EAX 5.0 ครับ เป็นการ Re Skin แต่ก็นะคงไม่โง่ขนาดอ่านกระทู้ผมไม่ออกว่าที่ผมโพสต์ไว้คืออะไร ใช้ทำอะไร ถ้าอ่านออกก็ไม่น่าไม่ถามเลย อย่างนี้มันมีจุดประสงค์นะท่าน

ผมต่อไปนี้เอาเป็นว่า ขอเป็น Concept นี้เลย "ผมไม่เสือกกระทู้หรือการตอบท่าน ท่านก็อย่าเสือกกับกระทู้ผม" ดีไหมครับต่างคนต่างอยู่ไม่มีเรื่องให้คนในบอร์ดลำบากใจกัน คงไม่มีใครอยาก เห็นเข้ามาทะเลาะกัน ต่างคนอยู่ ผมก็ใช้บอร์ดของผมไป ท่านก็ขายของของท่านไป จบ หวังว่านี่จะเป็นการสื่อสารถึงท่านเป็นครั้งสุดท้ายนะครับ

ปล. ผม add ชื่อท่านไว้ใน Ignore List แล้วคงไม่เห็นข้อความท่านอีกต่อไปนะครับ
            ใจเย็นๆหน่อยก็ได้ครับคุณ Aero ผ่านไปผ่านมาแวะแซวแวะทักทายกันคงไม่มีไรหรอกครับ

Comment

...

Comment

ก็ อย่างนี้ล่ะดีแล้วครับ ต่างคนต่างอยู่ไปไม่มีเรื่องเป็นการดีที่สุดครับ เท่าที่สังเกตรู้สึกมี เหตุปะทะบ่อยครั้งขึ้น ผมว่าการเลี่ยงการโต้เถียงกัน อาจเป็นการดีที่สุดของทั้ง 2 ฝ่ายนะครับ และคนที่ใช้บอร์ดทุกคนด้วยครับ

Comment

ขอบคุณครับ จะลองดูครับ

ผมใช้ตัว Xonar D2X และไปโหลด Driver ตัว Beta มาลงแล้วปุ่ม DS3D GX หายไป ถ้าลงตัวdriverที่มากับการ์ด ไม่มีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าคุณ AERO ได้ลองตัว Beta หรือยัง

สังเกตุจากรูปที่โพส มีปํญหาภาษาไทยเหมือนกัน ไม่ทราบท่านใดรู้วิธืลงdriver ให้เป็นภาษาอังกฤษไหมครับ

Comment

เพิ่มเต็มครับ ไดร์เวอร์ตัวเบต้า นอกเหนือจากแก้ไขปัญหาบางจุดแล้ว ยังเพิ่ม EAX 5.0 ผ่านตัว GX ด้วยครับ

Xonar D2X beta driver V6.12.8.1731
                    a. Add VocalFX function

b. Add EAX5.0 in GX function. Upgrade to DS3D GX 2.0

c. Add volumn control of Mic in AEC page.

d. Add hotfix-KB936225x64.msu to fix the AC-3DVD problem at Vista-64bit

e. Resolves ASIO driver issues (supports multi-channel output)

f. Fix the noise problem when playing Game BattleField at Vista-64bit.

g. Fix the noise problem when playing Game Tabula.

h. Fix CPL bug: sometimes open/close CPL occur error message

Comment

คนที่ใช้ Xonar D2 แล้วเบื่อ Skin ของ Driver เดิมเชิญครับ

อ่านดูยังไงก็เรื่องสกิน ไม่เกี่ยวกับเสียงเลย
                      มันดูเหมือนว่าคนหนึ่งบอกว่้า"ผมเอาสกินวินแอมป์มาฝาก"
                      อีกคนตอบว่า"สกินนี้เสียงไม่ดีขึ้นเลย"

ทั้งหมดไม่เกี่ยวกัน

แต่อ่านแล้วเซ็ง

Comment

ขายไปแล้วต้องหมุนเงินไปซื้อเจ้าตัวนี้มาลองอีกตัว

http://www.munkonggadget.com/product_346681_th

อ่านรีวิวแล้วน่าจับมาลองเสียงอีกหนึ่งตัวครับ

Comment

Originally posted by Pagoda View Post
                          เพิ่มเต็มครับ ไดร์เวอร์ตัวเบต้า นอกเหนือจากแก้ไขปัญหาบางจุดแล้ว ยังเพิ่ม EAX 5.0 ผ่านตัว GX ด้วยครับ

พิสูจน์สิครับ
                          Last edited by battlecruiser; 16 Mar 2008, 23:01:17.

Comment

Originally posted by takai View Post
                            ขายไปแล้วต้องหมุนเงินไปซื้อเจ้าตัวนี้มาลองอีกตัว

http://www.munkonggadget.com/product_346681_th

อ่านรีวิวแล้วน่าจับมาลองเสียงอีกหนึ่งตัวครับ
                            เสียงเป็นไงอย่าลืมเอามา review นะครับ

กำลังอยากหาไรใหม่ๆ ลอง

Comment

Originally posted by Pagoda View Post
                              ขอบคุณครับ จะลองดูครับ

ผมใช้ตัว Xonar D2X และไปโหลด Driver ตัว Beta มาลงแล้วปุ่ม DS3D GX หายไป ถ้าลงตัวdriverที่มากับการ์ด ไม่มีปัญหาครับ ไม่ทราบว่าคุณ AERO ได้ลองตัว Beta หรือยัง

สังเกตุจากรูปที่โพส มีปํญหาภาษาไทยเหมือนกัน ไม่ทราบท่านใดรู้วิธืลงdriver ให้เป็นภาษาอังกฤษไหมครับ
                              ที่ใช้อยู่ก็ตัว Beta นี่แหละครับ น่าจะเป็นปัญหาจาก Font เรื่องภาษาไทย เพราะ ใน Driver มี Font แนบมาด้วย ตัวควบคุมการทำงาน คิดว่าใช้ Director ทำเพราะเห็น Macromedia แว๊บๆ
                              ลองตั้ง Language ของ windows ใน Legional Option ให้เป็น อังกฤษสิครับ เหมือนเคยเจอ กับ Flashget เผลอตั้งเป็นภาษาอังกฤษ เมนูออกมาเป็นอังกฤษหมด น่าจะอาการเดียวกัน

อ้อ Skin นี้ D2 อย่างเดียวครับ D2X ยังไม่ได้ทำเลย

เข้าไปเห็นหลายรอบเหมือนกันครับ แต่พยามหาว่า DAC ใช้ของอะไรเบอร์ไร แต่ Link ไปที่ Referance Site ปรากฎว่า เกาหลีแน่นอน อ่านไม่ออกครับ - -' แปลนิดนึงน่าจะดีนะครับ
                              Last edited by Aeromancer; 17 Mar 2008, 02:07:52.

Comment

Working...
                              X