Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยชี้แหนะทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยชี้แหนะทีครับ

ผมต้องการหาซื้อการ์ดเสียงที่ จะเอามาต่อกับ การ์ดจอ MSI GF 9600 GT DDR3 512 อ่ะครับแล้วมันมีพอต สำหรับต่อจากการ์ดเสียงเข้าการ์ดจอเลย เพื่อเวลาแปลงพอตจอจาก DVI เป็น HDMI แล้วจะมีเสียงออกมาด้วย คือผมใช้ต่อเข้ากับ LCD TV อ่ะครับ แต่วันนี้ไปเดินหาซื้อที่1000 ทิพ แต่ร้านไหนๆก็บอกว่าไม่เคยเจอ ไม่มี แล้วมันจะมีพอตไว้เชื่อมต่อทำไมอ่ะเนี่ย ในเมื่อที่การ์ดจอมีช่องเสียบ audio ที่จะต่อมาจากการ์ดเสียง มีภาพประกอบมาด้วยครับ
    1. ของที่บันเดิลมาในกล่องครับ พิเศษคือมีหัวแปลง DVI->HDMI มาให้ด้วย พร้อมสาย Audio
    2. ช่องเสียบบริด์จ SLI และเสียบวาย Audio
    Attached Files

เสียบจากนี่ไปก่อน

Comment

คือว่า ตัวสาย audio มันมีแค่ 2 ช่องอ่ะ แล้วต้องเสียบช่องไหนบ้างอ่ะครับ ช่วยชี้แหนะที

Comment

ดำเข้า GND

ส้มเข้า SPDIFOUT

Comment

ขอบคุณครับ ขอไปลองแปป

Comment

ไม่ได้อ่ะครับผม เสียงยังไม่ออกอยู่ดีอ่ะครับ ใครรู้ช่วยชี้แหนะด้วยครับ

Comment

ผมเชื่อว่า s/p dif มันไปร่วมกับ hdmi เรียบร้อยแล้ว

adi1988 ไม่ต้องตั้งค่าอะไร s/p difมันก็ออก เป็นค่าปกติอยู่แล้ว

คราวนี้ไปดูที่ tv ว่าตั้งให้รับ hdmi audio หรือยัง

จะให้ดี ใช้สายเสียง กับสาย ภาพ แยกกันจะดีกว่าครับ
              Last edited by battlecruiser; 16 Mar 2008, 22:18:27.

Comment

Working...
              X