1.ผมได้ ghost วินโดว์XP ไว้คับ ขนาดสี่จิ๊กกว่า .gho เอาไว้ใน HDD แร้วอยู่มาวันนึงผมก้อจะนำมันมา ghost กลับ ผมก้อเริ่มใส่แผ่นบูตที่มีโปรแกรม Ghost เมื่อรัน Ghost ขึ้นมา แร้ว ผมก้อจะเข้าไปเลือกไฟล์ ghost ที่ผมทำเก็บไว้ ซึ่งก้อคือ ไดร์ฟ D: แระในไดร์ฟ D:นั้นก้อมีโฟล์เดอร์อื่นอยู่ด้วย ส่วนไฟล์ ghost อยู่ข้างนอกเรย ....ปรากฎว่ามันไม่เหนไฟล์ghost แระมันเห็นโฟล์เดอร์ไม่ครบด้วยมันเหนแค่โฟล์เดอร์เดวคับ เข้าไปในนั้นมันก้อเหนไม่ครบอีกนั่นแหละ ไดร์E:ก้อเหมือนกันครับหนักกว่าอีกไม่เหนเรย เหนแต่ โฟล์เดอร์ System Volume Information
2.ผมได้ไรท์มันลงแผ่นไว้ด้วยคับ ให้มันหาจากแผ่นมันก้อไม่เหนไฟล์ไรเรย แต่พอลองใส่แผ่นหนังดีวีดีไปมันดันเหนปกติ แผ่นก้อไม่ได้เสีย...งง ขอความกรุนาให้คำแนะคำ แระไขข้อข้องใจให้ผมด้วยนะคับ...ขอขอบคุนเปนอย่างสูงคับ