Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการเลือกซื้อลำโพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีการเลือกซื้อลำโพง

ขอคำแนะนำเกี่ยวการเลือกซื้อลำโพงหน่อยครับมีการเทสอย่างไรดูภายนอกอย่างไรก่อนที่จะควักกระเป๋าจ่ายไป(ที่พันทิพย์ครับ)
    มีร้านแนะนำด้วยก็ดีครับ

นี่เป็นวิธีที่ผมใช้นะครับ อาจจะไม่ได้เป็นวิธีที่ดีที่สุดนะ
    1. ราคาต้องพอดีกับงบ ประมาณมีตังเท่าไหร่ซื้อเท่านั้น เอาให้ตังหมดไปเลย
    2. ลองฟังเสียงดูว่าชอบรึป่าว อันนี้แล้วแต่คนนะครับ เป็นความชอบส่วนตัวไม่รู้จะบอกยังไง
    3. ของต้องมีตำหนิน้อยที่สุด แบบว่าตอนไปเลือกนี่ ผมจับลำโพงพลิกไปๆมาๆเลย ดูว่ามีรอยตรงไหนป่าว

แค่นี้แหละครับ

Comment

เขาจะมีห้องให้ลองฟังไหมครับ
      ผมว่าเสียงรบกวนมันต้องเยอะแน่ๆเลย

Comment

Working...
      X