Announcement

Collapse
No announcement yet.

การเพิ่มความเร็วcpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การเพิ่มความเร็วcpu

อยากทราบว่าเราจะเพิ่มความเร็ว cpu คืออยากให้มันทำงาน เต็มความเร็วมันตลอดเวลาครับ
    ต้องตั้งค่ายังไงครับ

แบบว่า มันวิ่งแค่1.3 เองครับ
    แต่อยากให้มันวิ่งเต็มความเร็วมันนะครับ( 1.7 ) ครับ

Comment

เข้า power option ใน control panel คับ

ปรับเป็น home/office ครับ จะทำงานเต็มความเร็ว
      ถ้าเป็น portable/laptop จะอัตโนมัติ

หรือ หาโปรแกรม จัดการ cpu มาใช้คับ
      เช่น NHC หรือ RMclcok utility

แต่บางยี่ห้อก็มีโปรแกรมจัดการพลังงานมาให้แล้วคับแค่หัดลองใช้ดู

Comment

ขอบคุณครับ
        ลองแล้วสุดยอด

Comment

Working...
        X