Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD จัมเปอร์หายไป******จะลงวินโดว์ใหม่ทำไงดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD จัมเปอร์หายไป******จะลงวินโดว์ใหม่ทำไงดีครับ

พอดีประกอบคอมใหม่แล้วเอาHDDเก่ามาใช้ แต่ตัวจัมเปอร์มันหายไปอ่ะครับ [HDD IDE]

ตัวไดว์CD ผมก็ต้องเสียบ IDE เดียวกัน ******บอร์ดเสียบIDEได้เส้นเดียว

******แต่ผมกะเอาไดว์CDมาต่อ ลงวินโดว์อย่างเดียวแล้วถอดออก

ทำไงดี จะลงวินโดว์ได้ป่าว หรือหาซื้อจัมเปอร์ได้ที่ไหนครับ

หาขดลวดเล็กหรือสายไฟเล็กๆเอามาพันก็ได้แล้วครับแต่ต้องระวังอย่าไปโดนขาอื่นครับ แล้วค่อยไปขอร้านคอมครับเค้าน่าจะให้นะ
    Last edited by panut3617; 16 Mar 2008, 23:27:08.

Comment

หาจาก CD-ROM เก่าที่ไม่ใช่ก็ได้แล้ว

Comment

อยู่ใกล้บ้านใครในบอร์ดนี้ ลองขอเค้าดูครับ

Comment

Working...
        X