overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: รบกวน เซียนคอมเข้ามาอ่านข้างในที ครับ กระทู้ขอความช่วยเหลือ

OverclockZone Member

Default รบกวน เซียนคอมเข้ามาอ่านข้างในที ครับ กระทู้ขอความช่วยเหลือ

ขอบคุณครับที่เข้ามา

คือ ผมทุกวันนี้ นั่งเล่นเกมส์+เน็ต ช่วงกลางคืน

และ แม่ผมต้องคอยเฝ้าลูกน้องทำงานเวลากลางคืน

และ ผม อยากใช้ที่เวลาว่างตรงนี้ช่วยแม่เฝ้าลูกน้อง

ใจจะซื้อโน๊ตบุ๊ค ก็แพงไป

เลยคิดว่า ในห้องกับ บริเวณที่เฝ้าลูกน้อง ***งกัน 10เมตร

ผมต้องการ เมาส์ คีย์บอด จอภาพ มาอยู่ตรงที่เฝ้าทำงาน ซึ่งจะต้อง***งจาก CPU 10เมตร

= CPU >>>> 10 เมตร <<<<<<< จอภาพ คีย์บอด เมาส์ สามารถใช้อุปกรณ์อะไรช่วย ทำให้ ***งกันได้ มั้ง้อ๋ย ครับ

ไม่ว่าจะลากสาย

หรือ ไร้สาย ก็ได้ครับ

อยากทราบชื่ออุปกรณ์ และ ราคาคราวๆๆ.

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member sunzacool's Avatar
    ..::ราชสีมา-โคราช::..

มีขายแบบเป็นเซ็ตนะคับคีบอดไร้สาย+เม้าส์เม้าไร้สาย ลองเดินหาดูตามร้าย it ทั่วไป ราคาไม่น่าจะเกิน 1200+-300

OverclockZone Member finalez's Avatar
    Bangkok Rama II

10 เมตร ไม่น่าจะไหวนะไวเลสนะ - -

OverclockZone Member edd's Avatar

สายต่อจอเคยเห็นอยู่นะ 10 เมตร

แต่ เมาว์ กับ คีบอดร์ หายากเอาเรื่องครับ ถึงจะไม่ใช้สาย ระยะคอนโทลมันก็ไม่ถึง 10 เมตรอยู่ดีงับ

OverclockZone Member Teardrop's Avatar

ม่ายค่อยเข้าจาย จุดประสงค์อะ...
    เหมือนท่านต้องการ คอมฯ 1 เครื่องนั่งเล่นได้ 2 ที่ ? ระยะ***งกัน 10 ม. ?

ระยะนี้ สายจอ ถึงงับ แต่ Mouse/Keyboard wireless หรือสายต่อ เนี่ย สุดๆ ระยะมันพอดีงับ แต่ต้องมะมีสิ่งกีดขวางงับ แล้วถึงใช้ได้แต่ มันก็ให้ความรู้สึก ต่างกับเล่นหน้าเครื่องงับ...

ผมว่า คอมฯ อีกเครื่องจะดีก่างับ

ม่ายค่อยเข้าจาย จุดประสงค์อะ...
    เหมือนท่านต้องการ คอมฯ 1 เครื่องนั่งเล่นได้ 2 ที่ ? ระยะ***งกัน 10 ม. ?

ไม่ใช่ครับ

CPU อยู่ที่เดิม แต่ เมาส์ + คีย์บอด +จอ หิ้วไปอีกที่ที่ไกล 10เมตร

OverclockZone Member สับสน's Avatar

หาซื้อโต๊ะแบบมีล้อเลื่อนมันจะง่ายกว่าหรือป่าวครับ 10เมตรผมว่าเข็นไม่ทันเหนื่อย ยกเว้นว่ามันต้องขึ้นบันได

OverclockZone Member Boluang's Avatar

เข้าใจล่ะ CPU ที่เขาพูดถึง คือ Case เขาหมายความว่า เคส อยู่อีกที่นึง จออยู่อีกที่นึง แบบนี้อ่าแต่มันไม่มีสายยาวขนาดนั้นอ่ะจิครับ ถ้าจะยาก -*-

OverclockZone Member jack_gefoce's Avatar

อยากตรงที่จะหาสายอะไรมาต่อ mouse+keyboard น่ะสิครับส่วนจอหาซื้อได้ทั่วไปอ่ะครับ

OverclockZone Member karacool's Avatar

โน๊ตบุ๊ค คิอคำตอบสุดท้ายคับ ท่าน เดวนี้ตัวถูกๆๆก้อเยอะน่ะ น่าจะม่ะยุ่งยากกว่าการต่อสาย

ซื้อเคส อลูมิเนียม ครับ มันเบา และหาที่มีขนาดไม่ใหญ่มาก จะได้เคลื่อย้ายสะดวก

หรือจะเอาแบบเคสธรรมดาแต่หาอะไรซักอย่างที่เคลื่อนที่ง่ายๆมาช่วย

พอเล่นเสร็จก็เอาเคสไปตั้งเก็บไว้ที่ที่อยากจะตั้ง

ผมมองว่า ในการเล่นคอมตรงที่สามารถช่วยแม่คุมลูกน้องได้ แต่ทำไมถึงวางเคสตรงนั้นไม่ได้ครับ

หรือคุณต้องการต่อเนทซึ่งสายโทรศัพท์ไปไม่ถึงที่ตรงนั่งคุมลูกน้อง

ถ้าเรื่องเนทคือปัญหา ผมแนะนำว่าให้ซื้อ wireless มาติดจะดีที่สุด 10 เมตรน่าจะถึงนะถ้าไม่มีห้องหนาๆกั้น

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

มีสาย PS2 แบบยาวๆขายอยู่ครับปมเคยซื้อมาใช้แต่จำราคาไม่ได้แล้ว
    และสาย D-Sub แบบยาวก็คงจะมีแต่ไม่รู้จะถึง 10M หรือเปล่า

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member Anchor_T's Avatar
    บ้านโป่ง-ปริมณฑล-นครศรีธรรมราช

ผมแนะนำชุดคีย์บอร์ด+เม้าส์ไวเลสนะ(ระยะไม่เกิน7เมตร) แล้วเอาสาย USB ที่ต่อกับตัวรับสัญญาณไวเลสนั่นแหล่ะไปต่อกับสายพ่วงUSB ที่ยาวๆหน่อย(จะเอากี่เมตรก็ต่อเอาได้)ผมว่าใช้ได้เลย แต่จอก็หาสายต่อเอานะเห็นท่านข้างบนบอกว่ามีนี่ครับ งงมั๊ยครับเนี่ย

Bookmarks

Bookmarks