Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะปรับ wait for v-sync ในpes 2008ยังงัยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะปรับ wait for v-sync ในpes 2008ยังงัยคับ

แบบเห็นเค้าบอกว่าถ้าเราไปติ๊กถูกแล้วเวลาเล่นเกม มันจะไม่เป็นคลื่นอ่ะคับ ผมก็ลองตื๊กดูแล้ว ไม่เป็นคลื่นจิงๆ แต่ภาพมันเร็วเว่อร์อ่ะคับ วิ่งแบบบังคับไม่ทันเลย จะทำยังงัยให้มันช้าแบบปกติได้คับ

ตรงนี้ๆ

Comment

Originally posted by craveboy View Post
      แบบเห็นเค้าบอกว่าถ้าเราไปติ๊กถูกแล้วเวลาเล่นเกม มันจะไม่เป็นคลื่นอ่ะคับ ผมก็ลองตื๊กดูแล้ว ไม่เป็นคลื่นจิงๆ แต่ภาพมันเร็วเว่อร์อ่ะคับ วิ่งแบบบังคับไม่ทันเลย จะทำยังงัยให้มันช้าแบบปกติได้คับ
      ผมว่าเร็วๆก็สนุกดีนะครับไม่มีได้เร็วอะไรมากมาย

Comment

pes6 แก้ภาพเป็นคลื่นได้ไหมครับ

Comment

บางที ท่านอาจจะ OC ทิ้งไว้ครับ จะทำให้ภาพมันวิ่งเร็วๆ

Comment

ปัญหาแบบนี้ผมก็เจอเวลาเล่นแบบไม่ Full screen ลองปรับเป็น full screen จะได้ไม่ไวเวอร์

Comment

แล้วมีวิธีปรับ AA/AF ไหม ผมทำไม่ได้ซักทีกับ driverรุ่นใหม่ๆ ปังคับให้เปิดก็ไม่ได้ เมื่อก่อนdriver เวอร์ั้ชั่น100 นิดๆสามารถเปิดได้อย่างง่ายดาย

Comment

Working...
              X