Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลงเครื่อง Pc ให้เป็น Duplicator

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลงเครื่อง Pc ให้เป็น Duplicator

ใครมีบทความหรือวิธีแปลงเครื่อง Pc ให้เป็น Duplicator บ้างครับ ผมเคยเห็นบทความใน นิตยสาร Pc to day เคยลงไว้แต่จำไม่ได้ว่าเป็บฉบับไหน ไครมีขอมูล กรุณาด้วยนะครับ

เท่าที่จำได้นะคับ

หา drive CD/DVD writer มาต่อหลายๆตัวคับ
    ถ้าไม่พอก็หาซื้อการ์ด pci to ide มาต่อเพิ่มแล้วแต่ความต้องการ

เวลาสั่งไรท์ก็เลือก multiple drive record คับ

ใช้ nero หรือ alc 120 ก็แล้วแต่

อย่าลืมเรื่อง psu ด้วยเด๋วไฟไม่พอ

จำผิดถูกอย่าว่ากันนะคับ

Comment

Originally posted by jOke_GT View Post
      เท่าที่จำได้นะคับ

หา drive CD/DVD writer มาต่อหลายๆตัวคับ
      ถ้าไม่พอก็หาซื้อการ์ด pci to ide มาต่อเพิ่มแล้วแต่ความต้องการ

เวลาสั่งไรท์ก็เลือก multiple drive record คับ

ใช้ nero หรือ alc 120 ก็แล้วแต่

อย่าลืมเรื่อง psu ด้วยเด๋วไฟไม่พอ

จำผิดถูกอย่าว่ากันนะคับ

ผมใช้บอร์ด Asus P5bdeluxe ตัวนี้อยู่อะครับ อยากให้ช่วยวางแผนให้หน่อยว่า
      1.จะต่อ Cd-rom write สูงสุดได้ซักกี่ตัวครับ ??
      2.แล้วต้องซื้อการ์ดอะไรมาเพิ่มเติม ??
      3.ใช้งบประมาณซักเท่าไหร่ครับ ??

ผมใช้ Psu ของ Enemax กำลังไฟจะพอรึเปล่าครับ

Comment

Asus P5bdeluxe มี IDE แค่อันเดียว แต่ cdrw / dvd-rw มันต้องใช้ IDE น่ะคับ
        สงสัยลำบาก ต้องเดือดร้อนซื้อการ์ด ide มาเพิ่มล่ะคับ

Comment

น่าสนใจคับอยากทราบรายละเอียดมากๆๆคับ ว่าการใช้ pc ทำ และตัวเครื่อง Duplicator มันดีต่างกันยังงัยแล้วมี option อะไรที่น่าสนใจบ่างคับ(Duplicator)

Comment

เห็นมีเป็นชุดขายเลยนี่ครับ ที่ 1000ทิป แต่ไม่รู้ราคา

Comment

Working...
            X