overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: Ass Creed มีตัวแก้ เยรูซาเร็ม รึยังคับ ?

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default Ass Creed มีตัวแก้ เยรูซาเร็ม รึยังคับ ?

ไม่ทราบมีตัวแก้มารึยังอ่ะคับ กำลังเล่นเพลินๆมาค้างเข้าเมืองเนี้ย เสียรมณ์เลย
    ตอนแรกไอเราก็คิดว่าเครื่องเรา

OverclockZone Member canbuyme's Avatar

มีตัวแก้ทำให้เข้าเยรูซาเร็มได้แต่จะกลายเป็นภาษารัซเซียครับมำให้หมดอารามณ์เล่นไปเลยทีเดียว แต่ถ้าไม่สนเนื้อเรื่องอยู่แล้วก็ไปปโหลดรัสเซียมาเลยครับ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

เมืองที่เข้าแล้วเด้งจอมืดคือ เยรูซาเลม ครับ วิธีเล่นแก้ขัดคือ ต้องลงแพทซ์เสริมของรัสเซีย วิธีนี้จะเล่นได้ต่อไป แต่จะส่งผลทำให้ภาษาทั้งหมดในเกมกลายเป็นภาษารัสเซียที่เราๆอ่านไม่รู้เรื่องกันแทน............
    ........ไม่งั้นก็แบ็คอัพเกมไว้สองอัน อันนึงเก็บไว้ อันนึงลงแพทซ์..ไว้เข้าเมืองเยรูซาเลม พอจะเข้าเมืองอื่นก็ให้กลับไปเล่นอันดั้งเดิม ก็จะเล่นเกมแบบภาษาอังกฤษได้ตามปกติ........แต่ยุ่งยากแบบนี้ รอแผ่นแท้ๆดีกว่านะ อิอิ

OverclockZone Member For Fun's Avatar

ผมรอตัวเต็มที่ไร้ปัญหาแล้วค่อยเล่น กลัวเสียอารมณ์ ^ ^

OverclockZone Member dewkingpin's Avatar

เจ้าแพทตัวนี้มันประมาณกี่MBครับ ใช่ตัว916MBรึป่าว

OverclockZone Member peeman's Avatar

เล่นแบบ รัสเซีย ผมว่า มันรู้สึกไม่ใช่อ่ะมันไม่ใช่

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ผมก็อยากเข้าเหมือนกัน เด้งตลอดเลย อยากไปเสียบทหารในเมืองเล่น

OverclockZone Member Fon589's Avatar

โหยย สรุปคือต้องรอใช่ป่ะเนี้ย อุส่าเล่นมาตั้งนาน -*- ดีนะไม่ซื้อแผ่นมา โหลดมาเล่น

OverclockZone Member onizika01's Avatar

ขอพูดคำหยาบหน่อยเถอะครับ
    แมงโคตรเซงไอร้านขายแผ่นเกมเลย
    เมื่อวานผมไปซื้อแผ่น Assassin มา
    ผมเห็นแผ่น ก็เลยถาม

ผม"พี่ เกมนี้มาใหม่ใช่มั้ยครับ
    นาย ก"ใช่ครับ
    ผม"พี่เล่นยัง
    นาย ก"อ๋อ เล่นแล้ว มันมาก
    ผม"ผมเห็นเค้าบอก ตอนนี้ มันยังเข้าเยรูซาเลมไม่ได้เลย
    พี่เข้าได้เหรอ
    นาย ก"ได้ครับ
    ผม"ผมขอดูตัวอย่างหน่อยได้มั้ยพี่
    นาย ก"อ๋อ พึ่งฟอแมตไปอ่ะครับ
    แล้วผมก็ซื้อไป เพราะตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมาก
    พอกลับมาบ้าน เล่นไปเรื่อง และพอมาถึงเมืองเยรูซาเลม
    ด้วยความที่เราคิดว่า เข้าได้ ขี่ม้าควบไปเลย เข้าเมืองไป
    โอ้ว!! มันเด้งครับ เคลียดมาก ซื้อมาแผ่นละ 450บาท
    เล่นได้แค่เนี้ย เคลียดครับ ไอเราก็เป็นคนใจร้อน ขี้เกียจนั่งดูดทั้งวันทั้งคือ
    ผมต่างจังหวัดนนะครับ ไม่ใช่ กทม ซื้อแผ่นมา 450บาท หวังจะเล่นได้ไม่เสียอารม
    และไม่ต้องมานั่งโหลดเป็นวันๆ แล้วทำกันแบบนี้ รับมิได้ครับ
    พรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปแขวะที่ร้านซะหน่อยเถอะ
    เซงมาก 450บาท เล่นได้แค่เนี้ย

OverclockZone Member

แพงไปแล้วครับนั่น ผมซื้อมาแผ่นละ 80 2แผ่น แต่เจอปัญหาเดวกัน

OverclockZone Member Trex's Avatar

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    ขอพูดคำหยาบหน่อยเถอะครับ
    แมงโคตรเซงไอร้านขายแผ่นเกมเลย
    เมื่อวานผมไปซื้อแผ่น Assassin มา
    ผมเห็นแผ่น ก็เลยถาม

ผม"พี่ เกมนี้มาใหม่ใช่มั้ยครับ
    นาย ก"ใช่ครับ
    ผม"พี่เล่นยัง
    นาย ก"อ๋อ เล่นแล้ว มันมาก
    ผม"ผมเห็นเค้าบอก ตอนนี้ มันยังเข้าเยรูซาเลมไม่ได้เลย
    พี่เข้าได้เหรอ
    นาย ก"ได้ครับ
    ผม"ผมขอดูตัวอย่างหน่อยได้มั้ยพี่
    นาย ก"อ๋อ พึ่งฟอแมตไปอ่ะครับ
    แล้วผมก็ซื้อไป เพราะตอนนั้นไม่ได้คิดอะไรมาก
    พอกลับมาบ้าน เล่นไปเรื่อง และพอมาถึงเมืองเยรูซาเลม
    ด้วยความที่เราคิดว่า เข้าได้ ขี่ม้าควบไปเลย เข้าเมืองไป
    โอ้ว!! มันเด้งครับ เคลียดมาก ซื้อมาแผ่นละ 450บาท
    เล่นได้แค่เนี้ย เคลียดครับ ไอเราก็เป็นคนใจร้อน ขี้เกียจนั่งดูดทั้งวันทั้งคือ
    ผมต่างจังหวัดนนะครับ ไม่ใช่ กทม ซื้อแผ่นมา 450บาท หวังจะเล่นได้ไม่เสียอารม
    และไม่ต้องมานั่งโหลดเป็นวันๆ แล้วทำกันแบบนี้ รับมิได้ครับ
    พรุ่งนี้ ผมจะเข้าไปแขวะที่ร้านซะหน่อยเถอะ
    เซงมาก 450บาท เล่นได้แค่เนี้ย

ไปซื้อที่ไหนมา 450 ผมซื้อแผ่น 65 เอง โมโห เอาแผ่น(ไม่ใช่แผ่นเกมส์Ass นะเสียดาย)อะไรก็ได้ไปเขวี้ยงหน้าร้านมันเลย แพงเว่อโครต

OverclockZone Member Zemos's Avatar

รอแผ่นแท้ออกกันต่อไป แต่ยังไงผมก็เล่นจบไปละ เอิ๊กกกกกมันโคตรครับ

ปล. ซื้อแผ่นแท้เลยดีกว่าไหม แผ่น450บาททำไปได้ -*-

OverclockZone Member amppeter's Avatar

อย่าไปเชื่อร้านมันครับ เชื่อมันไม่ได้หรอก
    ถ้าจะเชื่อ เชื่อคนในกระทู้ดีกว่าครับ
    อีกอย่าง ไม่แนะนำให้ซื้อร้านพวกนั้นเลยครับ มีแต่จะขายอย่างเดียว

OverclockZone Member armyman's Avatar

แผ่นเกมออกก่อนกำหนด ถูกแฮ็กมาปล่อย พวกหัวใสก็รีบดูดมาขายกันแระ.....เกมมันยังไม่สมบูรณ์เลย เข้าเมือง
    เยรูซาเลมแล้วเกมล่มทันที ส่วนแบบสมบูรณ์มีแต่เวอร์ชั่นรัสเซียเท่านั้นที่เล่นได้ตลอดรอดฝั่ง
    นี่ถ้าติดตามข้อมูลปากต่อปากของคนที่ได้เล่นมาแล้ว ก้คงไม่ต้องเสียตัง เสียอารมณ์แบบนี้หรอก อิอิ 2 แผ่น
    450 แพงๆ โคตรๆ.....ต้นทุน 20 บาทเองมั๊ง....!!!

OverclockZone Member Khow's Avatar

ร้านแผ่นเถื่อนก็งี้แหละครับถ้าจะบริโภคของปลอมโหลดเอาเหอะ ไม่ก็รอของแท้ออกซื้อของแท้ไปเลย

ไอที่จริง ผมก็หวั่นใจอยู่ ก็นึกอยู่ ไม่แน่ ก็อาจจะดูดมากจากแถวๆนี้แหละ
    แต่เอาวะ เห็นบอก เข้าได้ เออ เข้าได้ก็เข้าได้ ลองเสี่ยงซื้อมา
    (ที่จริงตั้งใจจะไปซื้อ lost planet)
    เสือกเข้าไม่ได้ ต่างจังหวัดก็งี้แหละครับ แผ่นเกมแพง
    เรื่องของเรื่องคือผมขี้เกียจไปนั่งโหลดจากเวป
    น้องผมมันก็เลยพูด ทำไมไม่ดูดจากเวป
    ไอผมมันเป็นคนเบื่อการรอคอย
    บางทีเข้าเวปเกมไป เห็นเกมนี้ เออ น่าเล่นหวะ ไปนั่งโหลดมา
    โอ้ย ใจจะขาด กว่าจะได้เล่น
    ก็เลย ไปซื้อแผ่นมาเล่นดีกว่า สบายใจ ส่วนใหญ่ก็ซื้อแผ่นแท้นะครับ
    เพราะราคาไกล้ๆกัน แต่ทำไงได้ เห็นกระแสเกม Assassin มันแรงจัง
    และอีกอย่าง แผ่แท้ยังไม่ออก+หูเบา+กับความใจร้อนของผม เลยไปจัดมาซะ

คุณarmyman คนบ้านเดลกานหนิ อิอิ จับมือหน่อยครับ
    ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
    Last edited by onizika01; 18 Mar 2008 at 11:42:29.

Quote Originally Posted by onizika01 View Post
    ไอที่จริง ผมก็หวั่นใจอยู่ ก็นึกอยู่ ไม่แน่ ก็อาจจะดูดมากจากแถวๆนี้แหละ
    แต่เอาวะ เห็นบอก เข้าได้ เออ เข้าได้ก็เข้าได้ ลองเสี่ยงซื้อมา
    (ที่จริงตั้งใจจะไปซื้อ lost planet)
    เสือกเข้าไม่ได้ ต่างจังหวัดก็งี้แหละครับ แผ่นเกมแพง
    เรื่องของเรื่องคือผมขี้เกียจไปนั่งโหลดจากเวป
    น้องผมมันก็เลยพูด ทำไมไม่ดูดจากเวป
    บางทีเข้าเวปเกมไป เห็นเกมนี้ เออ น่าเล่นหวะ ไปนั่งโหลดมา
    ก็เลย ไปซื้อแผ่นมาเล่นดีกว่า สบายใจ ส่วนใหญ่ก็ซื้อแผ่นแท้นะครับ
    เพราะราคาไกล้ๆกัน แต่ทำไงได้ เห็นกระแสเกม Assassin มันแรงจัง
    และอีกอย่าง แผ่แท้ยังไม่ออก+หูเบา+กับความใจร้อนของผม เลยไปจัดมาซะ

คุณarmyman คนบ้านเดลกานหนิ อิอิ จับมือหน่อยครับ
    ...อ้าว บ้านเดียวกันหรอกเหรอ ...

OverclockZone Member canbuyme's Avatar

Quote Originally Posted by armyman View Post
    ...อ้าว บ้านเดียวกันหรอกเหรอ ...
    อยู่บ้านเดียวกัน แต่ไม่รู้จักอีกฝ่าย นั่งกินข้าวกันยังไงเนี่ย

ล้อเล่นครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ท่านonizika01 กับท่าน armyman อยู่บ้านหลังเดียวกันเลยเหรอครับ

ปล.ล้อเล่น55555+

อยู่บ้านหลังคาแดงเดียวกันครับ..........555

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks