Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง window ใหม่ค้างที่ Installing network

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง window ใหม่ค้างที่ Installing network

เมนบอร์ด asus p4v8x-x จะลงเป็น Window ตัวใหม่ๆที่คล้ายวิสต้า ทุกขั้นตอนผ่านหมดมาติดตรง Installing network (ตามรูป) แล้วไม่ไปไหนเลย ไฟ HD ก็ไม่ติด ไฟ CD ก็ไม่ติด นิ่งไปเฉยๆ เปลี่ยนแผ่น window ตัวอื่นก็เหมือนกัน

รายละเอียดอื่นๆ
    ซีพียู p4 2.4c
    ram kingmax 512/400
    VGA asus fx5200

ทำไงดีครับ หรือว่าลงได้แต่ตัว original
    Attached Files

TrueFaster นั่นเอง สงสัยตัววินโดว์อาจมีปัญหามั้ง
    ลองโหลดใหม่ แล้วใช้ ImageBurn ไรท์ลงแผ่นครับ

Comment

Originally posted by nununu View Post
      TrueFaster นั่นเอง สงสัยตัววินโดว์อาจมีปัญหามั้ง
      ลองโหลดใหม่ แล้วใช้ ImageBurn ไรท์ลงแผ่นครับ
      ผมใช้อิมเมจเบิร์นแล้วครับ แผ่นนี้ลงเครื่องอื่นได้ครับ และผมก็ลองเปลี่ยนแผ่นเป็น xp 2007 by illusion ก็เจออาการเดียวกันค้างที่เดียวกันเลยครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่น XP ตัวอื่นโลด

Comment

Originally posted by TWK. View Post
          เปลี่ยนแผ่น XP ตัวอื่นโลด
          อยากลงตัวใหม่ๆอ่ะ

Comment

ตัวใหม่ๆที่ว่า มีเยอะแยะคับลองแล้วลองอีกมันยังไม่ได้ก็ลองหาใหม่ดีกว่า

Comment

ตกลงไม่สามารถหาสาเหตุได้ ต้องเปลี่ยนแผ่นไปเรื่อยๆ จนกว่าจะได้ใช่ไหม กำ....

Comment

window รุ่นยำใหญ่ หลาย ๆ ตัวจะมีปัญหาตอน install เช่นพวกหา hardware ไม่เจอบ้าง ไม่สนับสนุนอุปกรณ์บ้าง

ทางที่ดีก็ต้องลองเปลี่ยนแบบดูครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดครับ แต่ผมว่าน่าจะเกิด hardware บางตัว การ์ดจอ แรม ลองเปลี่ยนถ้าอยากรู้ว่าเป็นที่อะไร

Comment

เจอแล้ว ถามเองตอบเอง
                    ถ้าใครเจออาการอย่างผมนะ ให้ไป Disable Lan onboard ในไบออส เท่านั้นแหละ ลงได้ทุกแผ่น
                    ลงเสร็จแล้วค่อยไปเปิดใหม่ เฮ๊อ....

Comment

ผมว่าแล้วแต่อาการครับ บางเครื่องไม่เหมือนกันครับ เครื่องของผมซื้อมาประกอบเอง ลงวินโดได้เหลืออีก 34 นาทีก็ดับขึ้นหน้าจอฟ้าครับ ผมก็เช็คดูหลายอย่าง ปรากดว่า เป็นที่การ์ดจอครับ หาการ์ดจอไม่เจอครับ

Comment

ผมค้างตอนฟอแมตครับแก้ยังไงครับ

Comment

Originally posted by voravis View Post
                          ผมค้างตอนฟอแมตครับแก้ยังไงครับ
                          เปลี่ยนฮาร์ดดิส

Comment

Working...
                          X