Announcement

Collapse
No announcement yet.

ชีวิตชาวเมืองใน assassin's creed

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ชีวิตชาวเมืองใน assassin's creed

ทำไม พอเวลา เดินตามเมือง มักจะมีผู้หญิง
    มาเดินขัดแข้งขัดขาเรา แล้วก็พูดอะไรกับเราไม่รู้
    เหมือนๆจะห้ามอะไรเราซักอย่าง เกะกะมากเลย
    อยากรู้ว่า มันพูดอะไรกับเราเหรอ
    แล้วบางที มีผู้ชายมาต่อยเรา ผมอยากรู้ว่า ผมไปทำอะไรให้มันเหรอครับ

ที่โดนผู้หญิงมันมายุ่งกะเรา นั่นคือ ขอทานครับ เดินหนีไปสักพักก็จะเลิกตามเราเอง หรือถ้ารำคาญก็ให้ชักดาบขึ้นมาขู่ มันจะกลัววิ่งหนีไป เมื่อขอทานมาขออย่าปีนกำแพงหนีนะครับมันจะเอาหินปาใส่เรา

ส่วนผู้ชายมาต่อยเราคือคนบ้าครับไอ้พวกนี้อย่าเข้าไปใกล้มันจะผลักเราแม้เลือดไม่ลดแต่ก็ทำให้เราเสียหลักแต่ถ้าโดนผลักกระเดนไปโดนพวกทหารจะ โดนทหารไล่ฟันเอาครับ

วิธีจัดการกะคนบ้าคือใช้มือต่อยไป1ทีมันจะหนีหายไปครับแต่เราก็ลดเลือด1ขีดเหมือนกัน เพราะทำร้านผู้บริสุทธิ

Comment

บางคนเป็นขอทานน่ะครับ วิ่งมาขอกันดื้อๆเลย ถ้ารำคาญก็เสียบคอมันเลยสิครับ ผมก็เสียบประจำ หุหุ

Comment

อยากเล่นอะเกมส์นี่แต่ยังไม่ได้ซื้อ ไครมีรบกวนขอด้วยเด้อจะไปเอาถึงที่ อยู่อ้อมใหญ่คับ

Comment

เอ่อแล้วพวกที่มันยืนพูดอะไรก็ไม่รู้เสียงดังๆนี่ควรทำไงกับมันดีคับ(ผมเคยเสียบไปทีหนึ่ง)

Comment

Originally posted by qbert View Post
            เอ่อแล้วพวกที่มันยืนพูดอะไรก็ไม่รู้เสียงดังๆนี่ควรทำไงกับมันดีคับ(ผมเคยเสียบไปทีหนึ่ง)
            น่าจะเอาไว้ใช้หลบทหารหรือป่าวครับไม่แน่ใจ ตรงที่มีผู้คนมายืนมุงคนพูดตะโกนอ่ะครับ พอสถานะเราเป็นสีเหลืองกระพิบแล้วอ่ะลองเดินเข้าไปอยู่ในกลุ่มคนครับแล้วทหารจะมองไม่เห็นเดินผ่านไปแต่ไม่ได้ทำให้สถานะกลับคืนเป็นปกตินะครับเราต้องไปหาที่แอบอีกที สรุป คือเอาไว้ แอบทหารชั่วคราวให้ทหารเดินผ่านไปก่อนครับ แต่บางทีแอบก็ไม่พ้นนะครับ สงสัยไม่เนียน

Comment

แบบนี้นี่เอง จะเสียบเล่นให้หมดเมืองเลย
              พอเวลาจะไล่ฆ่าใคร แล้วมีไอพวกนี้เกะกะ รำคาณมากมาย
              ตอนนั้น ไปรับค่าฆ่าคนๆนึง กำลังเดินตามหลังมันอยู่ดีๆ
              เจอผู้หญิง วิ่งเข้ามาหา เห็นพูดอะไรไม่รู้ หน้าตาหน้าสงสาร(ไม่แข็งแรงภาษาอังกิด)
              ทีแรกนึกว่า ผู้หญิงมันจะวิ่งเข้ามาห้าม ว่า อย่าไปทำเค้าเลยนะขอร้อง ที่ไหนได้
              มันวิ่งมาขอตัง ทำให้เสียการใหญ่ได้เลย ไอผู้หญิงพวกนี้ เจอคราวหน้า จะเสียบเล่นให้หมด
              ไม่ให้แล้วยังปาหินใส่อีก
              ถ้ามันมาขอตังเรา แล้วเราบอกว่าเราไม่มี สงสัยมันคงจะด่าว่า จน อะไรทำนองนี้แน่เลย

Comment

ฟังแล้วอยากเล่น ว่าแต่เข้าเยรูซาเร็มกันได้ยัง

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
                  ฟังแล้วอยากเล่น ว่าแต่เข้าเยรูซาเร็มกันได้ยัง
                  ยัง

Comment

Originally posted by zeusgod View Post
                    เล่นจบนานแล้วครับ

Comment

น่าเล่นนะเนี่ย เมืองที่เข้าไม่ได้ มันเข้าได้ยังอะครับ

Comment

Working...
                      X