Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่าระหว่าง 1950โปร กับ7900 จีทีท็อบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่าระหว่าง 1950โปร กับ7900 จีทีท็อบ

อยากทราบว่าระหว่าง 1950โปร กับ7900 จีทีท็อบ ถ้าเน้นเล่นเกมอย่างไหนจะให้ภาพสวย+ลื่นกว่าครับ 1950ราคาประมาณ9700 ส่วน7900 จีทีท็อบ ประมาณ13000 ถ้าไม่ดูที่ราคาครับ

1950 ครับ หนับหนุน ถึงผมจะใช้ NVIDIA ก็เหอะ แต่เปรียบเทียบเรื่องภาพแล้ว ATI เนียนกว่า

Comment

อ๊อต เเล้วจอผม

Originally posted by _d View Post
      1950 ครับ หนับหนุน ถึงผมจะใช้ NVIDIA ก็เหอะ แต่เปรียบเทียบเรื่องภาพแล้ว ATI เนียนกว่า
      ตอนนี้ผมใช้7900 จีที ท๊อปอยู่ครับเเต่พอดีเมื่อวานเห็น1950โปร core+mem มันมากกว่า7900 จีที ท๊อป ชึ่งราคา1950โปรถูกกว่าด้วยเลยว่าจะขายไปชื้อ1950โปรมาเล่นจะคุ้มไหมครับ เเล้วจอผมมัน22นิ้วครับมันจะลื่นไหมครับ

Comment

ระดับ 1950 ไม่มีเกมไหน(ในปัจจุบัน) ที่ไม่ลื่นหรอกผมว่า อธิบายเพิ่มเติม ..เอ็นวิเดีย ภาพมัน คอนทรัส เยอะกว่า เอทีไอ จึงทำให้ส่วนที่เข้มกับสว่างมันตัดกันมาก โดยเฉพาะผิวคน ผมเปรียบเทียบจากเล่น นี้ดคาร์บอน ตัวละครที่เป็นคนปล่อยรถ เวลามันภาพซูมเข้าไปใกล้ๆตรงผิวหน้า และเส้นผม ของเอทีไอเนียนกว่าเห็นๆ (เครื่องผมเอ็นวิเดีย อีกเครื่องที่ทำงานเป็นเอทีไอ) ผมใช้ 19นิ้วไวด์ที่บ้าน และเครื่องที่ทำงานเป็น 22 นิ้วเนี่ยแหละมั้ง

Comment

เอ่อ ไม่เฉพาะเกมครับหมายถึง หนัง .. หรือ อื่นๆด้วย ฟันธง เอทีไอเนียนกว่า

Comment

จิงๆมันสูสีอยู่ที่เครื่องด้วยอะถ้าเครื่องแรง เทสทั้ง2ตัว X1950 จะแรงกว่าหน่อย

Comment

อ๊อต

รบกวนช่วยเเนะนำยี่ห้อด้วยครับ1950โปร ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by aod View Post
                ตอนนี้ผมใช้7900 จีที ท๊อปอยู่ครับเเต่พอดีเมื่อวานเห็น1950โปร core+mem มันมากกว่า7900 จีที ท๊อป ชึ่งราคา1950โปรถูกกว่าด้วยเลยว่าจะขายไปชื้อ1950โปรมาเล่นจะคุ้มไหมครับ เเล้วจอผมมัน22นิ้วครับมันจะลื่นไหมครับ
                ไม่คุ้มครับใช้7900GT แล้วupgradeเป็น X1950pro มันไม่ต่างจากเดิมเท่าไหร่ อย่าเอาเลยครับ ผมว่า 7900GTแรงอยู่แล้วถ้าocคิดว่าเกมส่วนใหญ่ความละเอียด1280*1024น่าจะพอไหว แต่ถ้าความละเอียดสูงกว่านี้เปิดสุดการ์ดใบเดียวอาจจะไม่ไหว ถ้าบอร์ดคุณรองรับSLIก็ให้หา 7900GT Top อีกตัวมาต่อ แต่ถ้าไม่รองรับSLIก็ขายทิ้งแล้วไปซื้อการ์ดแรงๆแบบ7950GX2, 8800GTS ใบเดียวมาดีกว่าครับ

อย่าดูแค่core/memนะครับ มีปัจจัยอื่นๆที่มีผลต่อความแรงอีกนะครับ

Comment

Originally posted by _d View Post
                  ระดับ 1950 ไม่มีเกมไหน(ในปัจจุบัน) ที่ไม่ลื่นหรอกผมว่า อธิบายเพิ่มเติม ..เอ็นวิเดีย ภาพมัน คอนทรัส เยอะกว่า เอทีไอ จึงทำให้ส่วนที่เข้มกับสว่างมันตัดกันมาก โดยเฉพาะผิวคน ผมเปรียบเทียบจากเล่น นี้ดคาร์บอน ตัวละครที่เป็นคนปล่อยรถ เวลามันภาพซูมเข้าไปใกล้ๆตรงผิวหน้า และเส้นผม ของเอทีไอเนียนกว่าเห็นๆ (เครื่องผมเอ็นวิเดีย อีกเครื่องที่ทำงานเป็นเอทีไอ) ผมใช้ 19นิ้วไวด์ที่บ้าน และเครื่องที่ทำงานเป็น 22 นิ้วเนี่ยแหละมั้ง
                  บางเกมถ้าเปิดสุดก็กระตุกครับ ผมใช้X1900CrossFire Edition (แรงเท่าX1900XT แรงกว่าX1950pro) แรมเครื่อง2GB เล่นที่1280*1024 เปิดทุกอย่างสุด เล่นOblivionกับGRAWกระตุกครับ การ์ดระดับX1950proนี่ไม่ได้แรงอะไรมากมายเลยนะครับ ออกมาแทนX1900GTรุ่นเก่า เพื่อแข่งกับ7900GTให้สูสีขึ้นเท่านั้น

Comment

1950โปร

Comment

aod

Originally posted by Deschutes View Post
                      บางเกมถ้าเปิดสุดก็กระตุกครับ ผมใช้X1900CrossFire Edition (แรงเท่าX1900XT แรงกว่าX1950pro) แรมเครื่อง2GB เล่นที่1280*1024 เปิดทุกอย่างสุด เล่นOblivionกับGRAWกระตุกครับ การ์ดระดับX1950proนี่ไม่ได้แรงอะไรมากมายเลยนะครับ ออกมาแทนX1900GTรุ่นเก่า เพื่อแข่งกับ7900GTให้สูสีขึ้นเท่านั้น
                      thank you

Comment

จะเปลี่ยนทั้งที เปลี่ยนเป็น 8800GTX จะเห็นผลกว่าครับ

Comment

อ๊อต

Originally posted by พีคุง View Post
                          จะเปลี่ยนทั้งที เปลี่ยนเป็น 8800GTX จะเห็นผลกว่าครับ
                          มีงบ20000รรับคือว่าเมื่อก่อนใช้17นิ้วกับ7900จีทีพอดีเปลียนจอเป็นอัสชุส22นิ้วครับเเล้วเล่นเกมภาพหยาบกว่าก่อน ในเกมส่วนมากผมปรัปสุดหมดครับ ถ้าเปลี่ลยนเป็น8800จีทีเอส จะไหวไหมครับหรือยังไงช่วยจัดให้หน่อยครับ สเป็กเครื่องตามในรูปครับ ขอบคุณครับ

Comment

อ้อ ภาพหยาบเหรอครับ ลองปรับ เรโซลูชั่นใหญ่สุดรึยังครับ 1280*1024 แต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 8800GTX เห็นๆอยู่ครับว่ามันมีปัญหาแน่ๆ ทั้งเรื่องขนาดการ์ดเกะกะ แถมยังอ้วนเบียดอุปกรณ์อื่นไปซะหมดดีไม่ดีอุปกรณ์อื่นจะพังเอา ทั้งอัตราการกินไฟอีก ใจเย็นไว้ก่อนก็ได้ครับ ให้เทคโนโลยีมันพัฒนาจริงๆ (แบบที่ไม่ใช่การสร้างกระแสเพื่อการตลาด)ไปกว่านี้อีกหน่อยก็ได้ หมายถึง การเปลี่ยนวัสดุน่ะครับ อย่างน้อยก็ให้มันลดขนาดรูปร่างการ์ดลงกว่านี้หน่อย ถ้าจะเอา 8800 ก็ลองเป็น 8800GTS ไปก่อนก็น่าจะโอเค อย่างน้อยตัวการ์ดมันก็เล็กกว่า 8800GTX

Comment

อ๊อต

อ้อ ภาพหยาบเหรอครับ ลองปรับ เรโซลูชั่นใหญ่สุดรึยังครับ 1280*1024 แต่ถ้าจะเปลี่ยนเป็น 8800GTX เห็นๆอยู่ครับว่ามันมีปัญหาแน่ๆ ทั้งเรื่องขนาดการ์ดเกะกะ แถมยังอ้วนเบียดอุปกรณ์อื่นไปซะหมดดีไม่ดีอุปกรณ์อื่นจะพังเอา ทั้งอัตราการกินไฟอีก ใจเย็นไว้ก่อนก็ได้ครับ ให้เทคโนโลยีมันพัฒนาจริงๆ (แบบที่ไม่ใช่การสร้างกระแสเพื่อการตลาด)ไปกว่านี้อีกหน่อยก็ได้ หมายถึง การเปลี่ยนวัสดุน่ะครับ อย่างน้อยก็ให้มันลดขนาดรูปร่างการ์ดลงกว่านี้หน่อย ถ้าจะเอา 8800 ก็ลองเป็น 8800GTS ไปก่อนก็น่าจะโอเค อย่างน้อยตัวการ์ดมันก็เล็กกว่า 8800GTX
                              ผมใช้จอ22นิ้วครับจอใหญภาพเลยหยาบเอาเป็นว่า8800จีทีเอสจะเห็นผลขึ้นไหมครับ

Comment

Working...
                              X