Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเป็นนักโหลด Bit ได้โปรดช่วยผมหน่อยเถอะ คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเป็นนักโหลด Bit ได้โปรดช่วยผมหน่อยเถอะ คับ

มันโหลดหรืออัฟอะไรไม่ได้เลย มันไม่ขึ้นเลย รอมาหลายวันแล้ว ทุกอย่างหยุดหมดเลย ทั้งๆที่ ไฟล์ก็ยังมีคนปล่อยอยู่คับ เครียดมากคับ มีลูกศรสีแดงขึ้นด้านหน้า ปกติเป็นสีฟ้า ตรงช่องสถานะ Tracker มันขึ้นว่า Http Error 400 ครับ เป็นมาหลายวัน แล้ว มันก็เป็น เป็นทุกงานเลยคับ

ผมเล่นอยู่ 2 เว็บ มันโหลดไม่ขึ้นเลยสักเว็บ

Last edited by Nattapol2; 17 Mar 2008, 16:37:55.

ค่า Ratio ไม่พอละมั้ง
    ใช้ V.1.8 แล้วหรือนี้ ผมยังใช้ 1.7.7 อยู่เลย

Comment

โหลดอยู่เวบเดียวหรือหลายเวบ เท่าที่ดูน่าจะเป็นของ bitcosmo ใช่ป่ะ

อาจจะเป็นที่เวบมีปัญหา ไม่ก็เรโซไม่พอ หรือไม่ก็โดนแบนไปแล้นน

Comment

ถ้าเป็น bitcosmo ตอนนี้หน้าเวปมันอืดๆอย่างไรไม่รู้ แต่เวลาโหลดไฟล์ก็เร็วเหมือนเดิมนะครับ
        ปัญหาอาจจะมาจาก
        -โดนแบน เนื่องจาก....
        -ใช้ uTorrent เวอร์ชั่นใหม่เกิน

Comment

ใช้ 1.6.1 หรือ 1.7.7 ก็พอแล้ว

กรณี้นี้บางที่มันก็หาพาสคีร์ไม่เจอครับกรณีเครื่องรีสตาดลองใส่ให้มันไหม่น่าจะได้

Comment

น่าจะเป็นที่ utorrent
            เวอชั่นใหม่ไปครับ

Comment

ผมใช่1.8ก็เป็นเหมือนกัน เลยเอาตัวเก่ามาลงแล้วดีขึ้นครับ

Comment

ถ้า utorrent ใช้ 1.6.1 อ่ะครับเวิคสุด ถ้าเป็น Bitcomet ก็ 0.70 ไม่เิกินนี้ครับจะไ่ม่มีปัญหา

Comment

ไม่รุ้ว่าเว็บไหนนะคับ แต่คุณลืมปิด DHT (ด้านล่าง) บางเว็บจะบล็อกเพื่อกันไม่ให้ผีมาดูดคับ

รอท่านต่อไป

Comment

เป็นที่ utorrent ของคุณครับ เพราะค่าเรโซไม่ขึ้นเลยไม่พอครับ
                    แนะนำให้ท่านใช้โปรแกรม uTorrent หรือ BitComet 0.70 เท่านั้น หากใช้เวอร์ชั่นอื่น ท่านอาจจะไม่ได้ค่าอัพโหลด ตามนี้เลยครับ อิอิ โหลดไฟล์ใหญ่น่าจะใชโคโล แหะๆ

Comment

เปลี่ยนเป็น utorrent 1.7.7 ก็จะหายทันทีครับ

Comment

ผมเคยใช้ utorrent1.8 มีหลายเวปที่ไม่รองรับ ผมเลยมาเปลี่ยนเป็น 1.1.7 กลับมาใช้ได้ปกติแล้ว

Comment

Working...
                        X