Announcement

Collapse
No announcement yet.

"มือใหม่" อยากถามท่านเทพทั้งหลายหน่อยครับ <OC 8800GT>

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "มือใหม่" อยากถามท่านเทพทั้งหลายหน่อยครับ <OC 8800GT>

ผมเพิ่งได้ galaxy 8800GT มา
    อยากถามว่าจะ OC ได้เสถียรที่สุดที่เท่าไหร่ครับ(ยังไม่เคยลองทำเลย)
    และใช้กับ Driver ver. อะไรดีที่สุด
    รบกวนด้วยนะครับ
    และขอบคุณสำหรับทุกคำตอบ
    (ก่อนหน้านี้ไปโพสห้อง VGA มาและมีคนแนะนำให้มาโพสห้องนี้แทนครับ)

660/1900 driver 169.09

Comment

มาแล้วครับ 1 ความเห็น
      ขอบคุณครับ

Comment

169.21 หรือตัวที่เป็น whql ตัวล่าสุดโล้ด....
        ลองแล้วติดขัดตรงไหนว่ามางับ แล้วค่อยว่ากันไปทีละสเต๊ป

Comment

Originally posted by dears View Post
          169.21 หรือตัวที่เป็น whql ตัวล่าสุดโล้ด....
          ลองแล้วติดขัดตรงไหนว่ามางับ แล้วค่อยว่ากันไปทีละสเต๊ป
          เซียนแต๊ปมาชี้แจงแล้ว

Comment

Originally posted by dears View Post
            ขอบคุณมากครับท่านเดียร์ (แต่ต้องรอหัวแปลง DVI to D-sub ก่อนครับ...เจ้าของเค้ายังไม่ส่งมา)
            Last edited by Hibino; 18 Mar 2008, 11:50:17.

Comment

ถ้าได้ผลยังไงจะมาถามใหม่นะครับ

Comment

มีปัญหาแล้วครับ...คือว่าผมเปลี่ยนการ์ดจอแล้วเล่นเกมไม่ได้
                คืออาการของมันคือเข้าเกมไปได้ซักพักมันจาค้างครับ (NFS Most Wanted) แล้วสีก้อจะเพี้ยนไปเลย
                การ์ดจอตัวเดิม(7100GS) ไม่มีปัญหาครับ
                ตอนนี้ใช้ Galaxy 8800 GT Driver 169.04 ไม่ OC เดิมๆ Win XP 32 bit (Dark ver.4)

Comment

ส่วนตัวเนี่ยะ
                  ป๋มไม่ค่อยนิยมในส่วนของ File System ของเจ้าตัว Dark ซักเท่าไหร่นะ
                  แต่ถ้าคุณจะใช้ต่อก็ไม่เป็นอะไรหรอกงับ แค่บ่นให้ฟังเฉยๆว่าป๋มเจอปัญหากับมันมาเยอะ.... หุหุ

แล้วลองไดร์เวอร์ 169.21 ดูยังง่ะ
                  แล้วไม่ทราบว่าเกมมันต้องลง patch ด้วยอ่ะเปล่า ระวังจะเกิดบั้คจากตัวเกมเน้อ....

Comment

ส่วนตัวเนี่ยะ
                    ป๋มไม่ค่อยนิยมในส่วนของ File System ของเจ้าตัว Dark ซักเท่าไหร่นะ
                    แต่ถ้าคุณจะใช้ต่อก็ไม่เป็นอะไรหรอกงับ แค่บ่นให้ฟังเฉยๆว่าป๋มเจอปัญหากับมันมาเยอะ.... หุหุ

แล้วลองไดร์เวอร์ 169.21 ดูยังง่ะ
                    แล้วไม่ทราบว่าเกมมันต้องลง patch ด้วยอ่ะเปล่า ระวังจะเกิดบั้คจากตัวเกมเน้อ....
                    คือเกมมันเคยเล่นกะ 7100GS ได้อ่ะครับแล้วผมก้อเอา 8800GT มาเสียบเลยไม่ได้ลงใหม่นะครับ
                    มันจามีปัญหารึป่าวครับ...หรือว่าต้องลบแล้วลงเกมใหม่อีกครั้ง...หรือลงวินโดวส์ใหม่ไปเลย
                    (วันนี้จาไปลอง 169.21 ดูครับ ยังไม่ได้ลองเลย)

Comment

ลงใหม่คือทางออกที่ดีงับ
                      บางครั้งอาจเกิดปัญหากับไฟล์บางตัวก็เป็นได้
                      ลองดูงับ เป็นยังงัยค่อยว่ากันอีกที....

Comment

ขอบคุณมากครับท่านเดียร์
                        วันนี้จาลองไปลงใหม่ยกชุดเลย

Comment

มารายงานผลแล้วครับ
                          ตกลงผมว่ามันเป็นที่ "จั้มเปอร์" ของการ์ดครับ
                          ตอนดึงออกจากกล่องมามันหลุดติดมาด้วยเลยไม่รู้ว่ามันเคยเสียบตรงไหนเลยไม่เสียบ
                          ใครพอจารู้บ้างครับว่ามันเคยเสียบตรงไหน
                          ขอรูปด้วยก้อดีนะครับ
                          (การ์ดชองผมมันเป็น Galaxyซิ้งคูลเลอร์ฯ อ่ะครับ)

Comment

เอามาให้ป๋มยำเล่นมิ^^

Comment

Originally posted by saikano View Post
                              เอามาให้ป๋มยำเล่นมิ^^
                              ยังไม่ได้เล่นเกมซักเกมเลย...จาเอาของเราไปยำแกล้มเหล้าซะละ

Comment

Working...
                              X