overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36

Thread: เล่น LN2 แล้ว เทสท์เสร็จต้องทิ้ง CPU เลยรึเปล่าครับ ?

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

Smile เล่น LN2 แล้ว เทสท์เสร็จต้องทิ้ง CPU เลยรึเปล่าครับ ?

สวัสดีครับ
    ผมได้ยินมาว่าหลังจากเล่น LN2 แล้ว อุณหภูมิจะเย็นมาก ทำให้ CPU แตกเลยเหรอครับ
    คือเทสท์เสร็จแล้วพอเอา Pot ออก CPU จะแตกเลย
    เรื่องนี้เป็นความจริงรึเปล่าครับ อยากถามพี่ๆที่เคยลองใช้แล้วหน่ะครับ

ขอบคุณครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member jojoonline's Avatar

ง่ะ
    มันคงไม่ถึงขั้นนั้นมั้งคับ เสียดายแย่เลย

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

ไม่หรอกคับ ไม่แตกง่ายๆหรอก เพราะ LN2 ไม่ได้โดน CPU โดยตรง มันโดนกับท่อ แล้วความหนาวลงถึง CPU

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ซ้ำ

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

ถ้าจะทิ้ง เอามาทิ้งที่ผมก็ได้นะครับ

ถ้าไม่ได้เอาไนโตรเจนเหลวฉีดใส่ cpu โดยตรงคงไม่มีปัญหาแบบนั้นมั้งครับ ผมว่านะ

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

เย็นเจอร้อนคือแตกครับ

แต่ LN2 เล่นเสร็จแล้ว Warm up ให้มันประมาณ 0 องศา(โดยประมาณ)แล้วค่อยถอด POT ออกเพราะว่ามันน้ำแข็งติดครับ

dryice ก็เหมือนกันครับ แต่ LN2 จะเล่นยากมากๆครับ เพราะต้องคุมอุณภูมิตลอดเวลา เย็นไปก็ติด cool bug

OCZone TV-Host KiDMaioRKz's Avatar

งั้นถ้าไม่รอ warm ขึ้น นี่คือแตกใช่ไหมครับ
    GLORIOUS PC MASTER RACE
    May your frame rate be mighty and your draw distance far.

OverclockZone Member Hunter_JIK's Avatar

ไม่แตกครับแต่ถอดไม่ออก

ร้อนจัดเจอเย็นจัด แตกนี้จริงๆแล้วมันขึ้นอยู่กับหลายอย่างครับ ทั้งความหนา แรงกระทำ และตัววัสดุ

OverclockZone Member Blue NarCiSs's Avatar

ถ้าทิ้งเลย แล้วพวกที่เอาLN2 เล่นกับ QX ~ล่ะ -*-

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

...
    Last edited by eXzato; 22 Sep 2009 at 17:38:00.

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member mookDANG2008's Avatar

ผมว่าไม่เเตกถ้า Warmup กอนถอด Pot (ไม่รู้เหมือนกัน ไม่เคยเล่น)

OverclockZone Member bui1667's Avatar

เล่นที นึงใส่ ทีนึง แบบ นี้เหรอครับ ใส่ครั้งนึงได้นาน เท่าไรครับ อยากรู้

Super Moderator tor_Za's Avatar

ต้องทิ้งครับ ทิ้งลูกเดียว

ทิ้งมาบ้านผมนะ จะแกะที่โมไฟกับ POT ออก เอามาทำเป็นเครื่องโหลดบิตกับทำงานครับ

ไม่น่าเชื่อนะเนี่ย ไม่กี่เดือนเองก็เล่น LN2 การ์ดจอคู่ได้แล้วเนี่ย คุม CPU ตัวเดียวเด็ก ม.4 ก็สบายๆ

ตอนพี่อายุเท่าน้องยังเล่นไม่โหดเท่าน้องเลย ตอนน้องเพิ่งเกิดพี่ยังมานั่งสับ Jumper บนบอร์ด
    หาพัดลมบ้านหม้อมาเปลี่ยนเอง แต่สมัยก่อนเค้าไม่มีอะไรเล่นโหดแบบสมัยนี้อ่ะครับ

นับถือ _/|\_ จากใจจริง

Quote Originally Posted by bui1667 View Post
    เล่นที นึงใส่ ทีนึง แบบ นี้เหรอครับ ใส่ครั้งนึงได้นาน เท่าไรครับ อยากรู้
    ต้องเทเลี้ยงความเย็นไปเรื่อยๆครับ ค่อยๆเติม แต่ถ้าจะให้ความเย็นลงเร็วๆก็ต้องรินหนักหน่อยครับ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member Bigg's Avatar

สงสัยมันเสียวครับเลยแตก

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Bigg View Post

5555

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

มันจะแตกได้ขึ้นอยู่กับโมเลกุลของสิ่งนั้นๆด้วยครับ
    เคยดูในเมก้าเคลฟเวอร์ดอกไม้จะแตกง่ายๆเลย แต่ถ้าเป็นของเนื้อแน่นๆอย่างกล้วยมันจะแข็กโป๊กเอาไปตอกตะปูได้เลย
    กระดองCPUแข็งขนาดนั้นไม่แตกง่ายๆหรอก

OverclockZone Member Zemos's Avatar

Quote Originally Posted by Bigg View Post
    +10 เต็ม

Quote Originally Posted by Zemos View Post
    +10 เต็ม

OverclockZone Member yazanuk's Avatar
    ลาดพร้าว 107 ,สุราษ

Quote Originally Posted by jajaboss View Post
    บาง ครั้ง เสียว ก็ไม่เเตก เสมอ ไป นะ ครับ อาจจะ หด ก็เป็นไปได้ 5555 ก่อน นอน

Quote Originally Posted by Zemos View Post
    +10 เต็ม
    ให้100เต็ม10เลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks