Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง อุณหภูมิอีกคน (แปลกๆ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง อุณหภูมิอีกคน (แปลกๆ)

ถามหน่อยคับ ผมเพิ่งเปลี่ยน ซิึ้งเดิมเปน ซิ้ง G pro

ผมลากไว้ที่ 3.20 ตามลายเซ็น คืออุณหภูมิห้องนะตอนนี้ 36.0 องศาเซลพอดีเป๊ะดูจากปรอท
    ผม idel ไว้ อุณหภูมิ cpu จะอยู่ที่ประมาน 45-47 c แต่ตอน Full load จะอยู่ที่ประมาน 65-70c

ท่านๆทั้งหลายคิดว่ามันร้อนเกินไปมั้ย สำหรับตอน Full load ที่ 65-70 ผมเห็นท่านอื่นๆที่ใช้ซิ้งรุ่นนี้
    Full load จะอยู่ที่ประมาน 55-60 แต่ส่วนผมทำไม 65-70 หละคับ หรือเป็นเพราะว่า อุณหภูมิห้องมันร้อนเกินไป เลย ร้อนกว่าของท่านอื่นๆ

************ผมทาซิลิโคนที่ซิ้ง แล้วแปะกะ cpu แล้วดึงออกมาดู ผมเห็นรอยมันสัมผัสแต่ขอบๆ ตรงกลางไม่โดนเลย ผมควรทำไงดี แลปปิ้งดีมั้ย หุห ท่านอื่นๆเป็นเหมือนผมมีป่าวุ
    Last edited by sunzacool; 17 Mar 2008, 14:35:05.

ไฟเท่าไร อะ

Comment

Originally posted by ekhoho View Post
      ไฟเท่าไร อะ
      ไฟ 1.5 เป๊ะ

Comment

.....ผู้รู้ คับ ???

Comment

...เงียบเลย

Comment

ทำไมร้อนกว่าซิงค์เดิมผมอีกหล่ะครับ ?
            GLORIOUS PC MASTER RACE
            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
              ทำไมร้อนกว่าซิงค์เดิมผมอีกหล่ะครับ ?
              นั่นสิคับ เนี่ยอุณหภูมิห้อง ผม 37.1c องศา นะตอนนี้ มันร้อนเพราะอากาศร้อนปะคับ

Comment

ใช้ซิ้งค์อันเดียวกันเลยง่ะท่าน แต่ความร้อนคนละเรื่อง อิอิ
                เท่าที่อ่านข้อมูลที่บอกมา ท่านทาซิริโคนที่ซิ้งค์ -*- ซึ่ง
                ไม่น่าจะถูกต้อง น่าจะเปลี่ยนมาทาที่ CPU แทนนะคับผม
                และควรทาให้บางและเสมอเป็นแนวราบที่สุด อาจจะใช้ไม้
                บรรทัดปาดให้เรียบอ่ะคับ มานจะได้เท่ากัน
                ส่วนอุณหภูมิห้องน่าจะมีส่วน แนะนำให้มาเปิดเครื่องใช้งาน
                ที่เชียงใหม่คับ อิอิ ภาพตามลิ้งค์ http://forums.overclockzone.com/foru...=173382&page=2

Comment

ตอบเลยละกัน ใช้กิกกะไบดูตรงชิพครับ ว่าเปงอะไรที่ระบายความร้อนของผมรุ่น Ep35c-Ds3r มันเปงซิ้งแบบธรรมดามากๆไม่ใช่ทองแดงด้วยพอลากไป2.7 ชิพกดไปละ60 3.0 กดไป65-70 แล้วมันก็พาให้ซีพียูร้อนไปด้วย ผมทดสอบคือ ลองไม่ใส่ซิ้ง เปิดเครื่องดูในใบออส ซีพียู80 ชิพอยู่ที่ 45 แสดงว่าซีพียูไม่ได้พาชิพร้อน แต่ชิพนั้นแหละที่พาให้ซีพียูร้อน ไม่เชื่อท่านลองเอามือเตะที่ชิพดูดิ ชิพสมชื่อร้อนชิพหายมือไหม้อะ ทางแก้มีทางด้วยไปซื้อตัวละบายความร้อนมาใส่ใหม่ เพราะผมลองเอาพัดลมเป่าแล้ว ซิ้งที่มันมีมาให้ระบายความร้อนช้ามากๆ

Comment

Originally posted by aha2pro View Post
                    ใช้ซิ้งค์อันเดียวกันเลยง่ะท่าน แต่ความร้อนคนละเรื่อง อิอิ
                    เท่าที่อ่านข้อมูลที่บอกมา ท่านทาซิริโคนที่ซิ้งค์ -*- ซึ่ง
                    ไม่น่าจะถูกต้อง น่าจะเปลี่ยนมาทาที่ CPU แทนนะคับผม
                    และควรทาให้บางและเสมอเป็นแนวราบที่สุด อาจจะใช้ไม้
                    บรรทัดปาดให้เรียบอ่ะคับ มานจะได้เท่ากัน
                    ส่วนอุณหภูมิห้องน่าจะมีส่วน แนะนำให้มาเปิดเครื่องใช้งาน
                    ที่เชียงใหม่คับ อิอิ ภาพตามลิ้งค์ http://forums.overclockzone.com/foru...=173382&page=2
                    ok คับ รู้สึกว่า น้าสัมผัสซิ้งของผมมันจะบุ๋มตรงกลาง สงใสต้อง ทำแลปปิ้งซะแล้ว

Comment

Originally posted by jackkfc012 View Post
                      ตอบเลยละกัน ใช้กิกกะไบดูตรงชิพครับ ว่าเปงอะไรที่ระบายความร้อนของผมรุ่น Ep35c-Ds3r มันเปงซิ้งแบบธรรมดามากๆไม่ใช่ทองแดงด้วยพอลากไป2.7 ชิพกดไปละ60 3.0 กดไป65-70 แล้วมันก็พาให้ซีพียูร้อนไปด้วย ผมทดสอบคือ ลองไม่ใส่ซิ้ง เปิดเครื่องดูในใบออส ซีพียู80 ชิพอยู่ที่ 45 แสดงว่าซีพียูไม่ได้พาชิพร้อน แต่ชิพนั้นแหละที่พาให้ซีพียูร้อน ไม่เชื่อท่านลองเอามือเตะที่ชิพดูดิ ชิพสมชื่อร้อนชิพหายมือไหม้อะ ทางแก้มีทางด้วยไปซื้อตัวละบายความร้อนมาใส่ใหม่ เพราะผมลองเอาพัดลมเป่าแล้ว ซิ้งที่มันมีมาให้ระบายความร้อนช้ามากๆ
                      คับมีส่วน

Comment

Originally posted by jackkfc012 View Post
                        *0* ท่านกล้ามาเลยนะนั่น เปิดเครื่องไม่ใส่ซิ้ง น่ากัวมากมาย หุหุ

Comment

อุนหภูมิห้อง เกือบจะ 40 แล้วเหรอครับ

บ้านผม 32 เองหงะ

ร้อนไข่ห้อยเลยนะครับนั้น

Comment

ผมก็ใช้ EP35 DS3R ซิ้ง เดิม E8200 ลากไป 3.2 ฟูโหลด ที่ 73 ครับ -*-

Comment

แปลกหรือเปล่าไม่รู้นะ....
                              รู้แต่ว่าทำไมห้องร้อนจังหว่า

Comment

Working...
                              X