Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากซื้อOSแท้ เลือกแบบไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากซื้อOSแท้ เลือกแบบไหนดี

ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคิดว่า ถ้าคิดจะซื้อ Window แผ่นลิขสิทธิ์เลยเนี่ย ช่วงนี้ควรเอาของ xp หรือของ vista ดีครับ โดยดูจากองค์ประกอบหลายๆอย่าง เช่น การรองรับโปรแกรมรวมถึงไดร์เวอร์ต่างๆ,ความเสถียร,การรองรับฮาร์ดแวร์ เป็นต้น

VISTA ครับ
    ของใหม่ย่อมดีกว่าของเก่า อิอิ

Comment

อืม ผมก็ว่า vista

Comment

ตอนนี้ระบบของ vista ลงตัวในการใช้งานทุกๆด้านแล้วหรือยังครับ หรือยังมีติดขัดอยู่บ้าง ใครใช้แล้วแนะนำทีคับ

Comment

xp pro คับ เสถียร vista เสปกสูง ใข้พื้นที่เยอะเปลือง HDD ตั้ง 20 G อัพถ้า อัพเสร็จทุกอย่างนะ (ไม่นับรวมโปรแกรมย่อยที่จะลงเพิ่ม) ส่วน xp แค่ 10 G ต้นๆ

Comment

แนะนำ xp อีกคนครับ ราาคาไม่สูงมาก ความต้องการขั้นต่ำ ก็ไม่กินสเปคเหมือน vista

Comment

xp เนอะ

Comment

แนะนำให้ check spec เครื่องของคุณและ driver ก่อนที่จะซื้อนะครับ

Comment

เดียวก้อมี windows 7 ปีหน้าอ่ะครับ

Comment

ต้องดู spec เครื่องก่อนครับถ้า spec ถึงก็อยู่ที่ท่านแล้วครับว่าจะยอมเสียตังค์เพิ่มอีก2 เท่าหรือเปล่าครับ ผมว่าซื้อ xp แล้วเอาตังค์ไปอับคอมดีกว่าครับ หรือไปซื้อของปลอมมาทดลองใช้เปรียบเทียบกัน 2 ตัวก่อนครับแล้วค่อยตัดสินใจครับ

Comment

ความจริงคือ Vista กับ XP ราคาเท่ากันครับ
                      ดูจากร้านนี้ http://www.selectmore.com/BrowseSubCat.aspx?SubCatID=58

ความเห็นนะ *-* ถ้าเป็นผม .. จะซื้อ Vista แล้วลง XP หุหุ (โดนจับป่าวหว่า)

Comment

vistaยังไม่สมบูรณ์ ซื้อมาก่อน จะเสียบเปรียบเวลามันออก แพค1 มา มันยังใหม่เกินนะครับ

Comment

Originally posted by easyfull View Post
                          vistaยังไม่สมบูรณ์ ซื้อมาก่อน จะเสียบเปรียบเวลามันออก แพค1 มา มันยังใหม่เกินนะครับ
                          ผมก็คิดแบบเดียวกันเลยว่ามันยังไม่ค่อยน่าไว้ใจซักเท่าไหร่ กลัวจะไม่เวิร์ค แต่หลักๆที่อยากจะลงวิสต้าก็เพราะว่ามันรองรับฟีเจอร์ใหม่ๆครบดี เช่น ใส่แรมเกิน 4Gb แล้วมองเห็นครบ รองรับ Dx10 โดยไม่ต้องไปหาโหลดอะไรมาเพิ่มเติมให้วุ่นวายทีหลัง ติดอยู่แต่ตรงว่า "จะเวิร์คหรือเปล่า" เท่านั้นเอง งบผมที่จะซื้อคอมพ์ 45k ครับ เลยคิดว่าจะลงดีไหม

Comment

ถ้าจะซื้อ XP รอเป็น SP3 ก่อน ถ้าซื้อ XP ตอนนี้ได้ XP SP2 อีกไม่นาน SP3 เต็มก็มาแล้วจะได้ไม่ต้อง Load SP3.

ถ้าไม่คิดจะ ใช้ SP3 เลยก็ ok ถ้า SP3 500MB ขึ้นไป ก็เสียเวลา load (like i said before) ถ้าเกิด บาง Software เรียกใช้ SP3 ยังไงก็ต้อง Load เหมือน IE7 และอีกหลาย Programs ที่ใช้ SP2 ซื้อ XP มี SP3 ด้วยจะได้ไม่ต้องเสียเวลา. แผ่นเดียว download update น้อยกว่า.
                            Last edited by Hooah; 18 Mar 2008, 19:20:12.

Comment

SP3 มันก็แค่ชุด update pack ชุดนึง feature ใหม่ๆ ไม่ได้มีอะไรพิเศษ ไม่จำเป็นต้องรอหรอกครับ

ส่วน VISTA ถ้าซื้อยังไงของแท้ก็ auto update อยู่แล้วไม่เห็นต้องกลัวครับว่าซื้อช้าซื้อเร็ว

ตอนนี้ผมใช้ vista อยู่ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร

Comment

Working...
                              X