Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้จอกระจอของ19นิ้วwideของACERครับ มีวิธีที่ทำให้สบายตาไหมครับ...สาวกAM2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้จอกระจอของ19นิ้วwideของACERครับ มีวิธีที่ทำให้สบายตาไหมครับ...สาวกAM2

ใช้จอกระจอของ19นิ้วwideของACERครับ มีวิธีที่ทำให้สบายตาไหมครับ...สาวกAM2 คือ ผมปรับแสงลดลงเหลือศูนย์ทั้งหมด

มันสะท้อนเหรอครับ
    ผมว่าลองเปลี่ยนมุมที่วางดูครับ ถ้าสบายขึ้นก็แสดงว่าปรับแสงที่จอยังไงก็ไม่หาย
    เพราะพวกนี้ส่วนใหญ่แสงรอบๆตัวนี่ล่ะสะท้อนจนเป็นเงาแล้วทำให้ไม่สบายตัว
    ไ่ม่รู้จะเกี่ยวหรือเปล่านะ แค่ลองแนะนำดูครับ

Comment

ผมก็ใช้จอ acer ครับ
      ผมปรับแสงเหลือประมาณ 30
      contrast 80

แลพ RGB เหลือ อย่างละ 30 ครับ

Comment

Working...
      X