Announcement

Collapse
No announcement yet.

************* ทำไมเดี๋ยวนี้ พวก dvdไรท์ ของ Asus รุ่นล่าสุดมันถึงเขียนแผ่นแล้วไม่สมบูรณ์ เล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ************* ทำไมเดี๋ยวนี้ พวก dvdไรท์ ของ Asus รุ่นล่าสุดมันถึงเขียนแผ่นแล้วไม่สมบูรณ์ เล

************* ทำไมเดี๋ยวนี้ พวก dvdไรท์ ของ Asus รุ่นล่าสุดมันถึงเขียนแผ่นแล้วไม่สมบูรณ์ เลยละ คะ ทำอย่างไรดีช่วยด้วยค่ะ
    ทำไมเดี๋ยวนี้ พวก dvdไรท์ ของ Asus รุ่นล่าสุดมันถึงเขียนแผ่นแล้วไม่สมบูรณ์ เลยละ คะ คือมันเพราะอะไรคะ

รุ่น 20x ide asus ไรท์สลิป ญาติเราซื้อมา 6 ตัวติดกะคอมไป 2 เครื่องนึกว่าดีเขาว่าดีปรากฏว่าพอเขียนแผ่นเท่านั้นละ อะโห เสียทุกแผ่นเลยค่ะ คือมันจะเขียนแผ่นเสร็จ เหมือนปกติ แต่ ถ้าเอาแผ่นออกมาหงายส่องไฟดู เนื้อข้อมูลที่เขียนลงไป เมื่อดูจะพบว่า มันเป็นจุดๆ ไฟล์ โหว่ ที่แผ่นนั่น คือข้อมูลเขียนไม่ครบถ้วนค่ะ มันจะเป็นตรงจุดที่มีฝุ่นแม๊ฝุ่นจะน้อยจนตาเปล่ามองแทบไม่เห็นนะคะ หรือบางทีไม่มีฝุ่นันก็เขียนแผ่นโหว่ ส่องด้วยไฟดูดีๆจะเห็นว่าเป็นหมดทุกแผ่นค่ะ ถึงดูว่าแผ่นไม่เสีย แต่ว่าไม่สมบูรณ์แน่
    เลเซอร์ มันก็เขียนแถวบริเวณนั้นเป็นจุดโหว่ เขียนข้อมูลไม่ครบถ้วนค่ะเป็นทุกแผ่นเลย เราใช้แผ่น เวอบาทิ่ม
    เป็นหลักๆ เลยนะคะ รองวลงมาก็ มิซซู โซนี่ ทีดีเค สม๊าตบาย คอนโค่ โอหาโย่ ไวอ้อ โดนเป็นเหมือนกันหมดทุกแผ่นเลยค่ะ ขนาดลองกะ พรินโก้ยังเป็นเลยค่ะ
    ขนาดเขียนปแค่ 4x เท่านั้นนะคะ เสร็จหมดเลยค่ะ หมดไปร้อยกว่าแผ่น เป็นเหมือนกันหมดค่ะที่แรกนึกว่าเป็นที่แผ่น
    พอลองเอาแผ่นไปเขียน กับไลท์ ออน หรือ asus รุ่นเก่ากลับไม่มีปัญหา อะไรเลยเขียนได้ไม่มีจุดโหว่อะไรแม๊แต่น้อย แบบนี้ทำไม asus ไรท์สลิป รุ่น 20x มันถึงแย่อย่างนี้ละคะ เอาไปเคลมจะได้ไหมคะ หรือต้องว่าจะต้องซื้อใหม่หมดเลยละคะ เสียดายมากๆ ซื้อมาตั่ง 6 ตัว แบบนี้ทำไงดีคะ ช่วยด้วยค่ะ

ส่งเคลม ครับ ส่งไปทั้งชุดที่มีปัญหาเลยครับ มันจะได้รู้ว่ารุ่นนี้มีปัญหา

Comment

เสีย 4 แผ่นผมก็ไปแครมแล้ว อิอิ

Comment

Working...
      X