Announcement

Collapse
No announcement yet.

8800GTgigabyte รุ่น NX-888T512HPตัว REV1.0 กับ ไม่มี Rev 1.0 ต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 8800GTgigabyte รุ่น NX-888T512HPตัว REV1.0 กับ ไม่มี Rev 1.0 ต่างกันยังไงครับ

คือผมไปดูรูปมาแล้วอันไม่มี rev คือsink Zalman แบบที่มันกลมๆสีเงินใช่มั้ยครับ ส่วนตัว rev 1.0 คือตัวที่มี heatsink Zalman สีทองแดงใช่มั้ยครับ แล้วมันต่างกันยังไงครับผม แล้วตัวไหนที่เพื่อนๆบอกกันว่ามีปัญหาเรื่องการ์ดร้อนครับ แบบที่เล่นไปไม่นานก็แฮงค์ไปเลยนะครับ มันคือตัวไหนครับ

กำลังจะซื้อจาก jib นะครับ จะได้บอกตัวที่ต้องการเขาได้ละเอียดๆครับผม

ผมก็ใช้อยู่นะครับรุ่น Rev 1.0 Zalman ทองแดง ครับและก็ Hang บ่อยๆ มากของเดิมที่มากับการ์ดครับ... แต่ตอนนี้ไม่แล้วเพราะผมเอา sink มาแปะติดกับ RAM ทั้งหมด ปรากฏว่าหายครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ Ram สะสมความร้อนหรือเปล่าเพราะ GPU Temp ขณะ Full Load ประมาณ 58 องศา ครับ แต่ GIGABYTE นี่ปรับไฟเพื่อ OC ได้ดีนะครับ ผมลากไปที่ Core 750 MHz,Mem 2000 MHz ก็ OK ครับ แต่ต้องติด Sink ให้ Ram นะครับถึงจะเอาอยู่...ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนผมไหม

Comment

Originally posted by g_mazio View Post
      ผมก็ใช้อยู่นะครับรุ่น Rev 1.0 Zalman ทองแดง ครับและก็ Hang บ่อยๆ มากของเดิมที่มากับการ์ดครับ... แต่ตอนนี้ไม่แล้วเพราะผมเอา sink มาแปะติดกับ RAM ทั้งหมด ปรากฏว่าหายครับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ Ram สะสมความร้อนหรือเปล่าเพราะ GPU Temp ขณะ Full Load ประมาณ 58 องศา ครับ แต่ GIGABYTE นี่ปรับไฟเพื่อ OC ได้ดีนะครับ ผมลากไปที่ Core 750 MHz,Mem 2000 MHz ก็ OK ครับ แต่ต้องติด Sink ให้ Ram นะครับถึงจะเอาอยู่...ไม่รู้ท่านอื่นเป็นเหมือนผมไหม
      อาการแฮงค์ เป็นยังไงครับ ช่วยยกตัวอย่างทีได้ไหมครับ เพราะผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ เผื่อตัวเองจะเป็นอยู่แล้วไม่รู้ตัว ^^"

Comment

รอฟังต่อ...กำลังสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน

Comment

Originally posted by monalisa View Post
          คือผมไปดูรูปมาแล้วอันไม่มี rev คือsink Zalman แบบที่มันกลมๆสีเงินใช่มั้ยครับ ส่วนตัว rev 1.0 คือตัวที่มี heatsink Zalman สีทองแดงใช่มั้ยครับ แล้วมันต่างกันยังไงครับผม แล้วตัวไหนที่เพื่อนๆบอกกันว่ามีปัญหาเรื่องการ์ดร้อนครับ แบบที่เล่นไปไม่นานก็แฮงค์ไปเลยนะครับ มันคือตัวไหนครับ

กำลังจะซื้อจาก jib นะครับ จะได้บอกตัวที่ต้องการเขาได้ละเอียดๆครับผม
          ผมซื้อซิงค์ตัวสีทองมา เคลมไปสองตัวไม่รอด ค้าง จอดับ ตลอด เล่น dota ไม่ดับ เลยเปลี่ยนยี่ห้อหายเลยครับ ไม่มีปัญหาอะไร

Comment

ขอบคุณครับผม

Comment

Originally posted by Arno~ View Post
              อาการแฮงค์ เป็นยังไงครับ ช่วยยกตัวอย่างทีได้ไหมครับ เพราะผมก็ใช้ตัวนี้อยู่ เผื่อตัวเองจะเป็นอยู่แล้วไม่รู้ตัว ^^"
              อาการเป็นเหมือนกับคุณ ringo ครับ...ผมเล่น Sega Rally Evo (แผ่นแท้นะครับ) แล้วภาพค้างแต่มีเสียง พอปล่อยทิ้งไว้ (ให้มันค้างและ Hang อยู่อย่างนั้น) สักพักมันก็กลับมาที่หน้าจอปกติแต่นานมากกว่าจะกลับมาที่หน้าจอปกติ แล้วจึงค่อยเข้าเกมส์ใหม่ ส่วน Assassin นั้น Hang เลยครับ Driver 169.21 ครับ

Comment

แต่ตอนนี้พอติด sink ให้ RAM ไม่เจออีกเลย...แต่ต้องรอดูอาการก่อนครับยังฟันธงไม่ได้ว่าเป็นที่ RAM ระบายความร้อนไม่ดีหรือเปล่า..

ปล. ชอบ Card ตัวนี้ตรงที่ปรับ ไฟเพื่อ OC (750MHz) ได้และ GPU Full Load นี่ 58-62 องศา ครับ (ขณะติด Sink Ram นะครับถึงไม่ Hang)

Comment

ไหนใครว่ากิ๊กตัวนี้ใช้ดีไม่มีปัญหาอ่ะครับ

Comment

Originally posted by g_mazio View Post
                    อาการเป็นเหมือนกับคุณ ringo ครับ...ผมเล่น Sega Rally Evo (แผ่นแท้นะครับ) แล้วภาพค้างแต่มีเสียง พอปล่อยทิ้งไว้ (ให้มันค้างและ Hang อยู่อย่างนั้น) สักพักมันก็กลับมาที่หน้าจอปกติแต่นานมากกว่าจะกลับมาที่หน้าจอปกติ แล้วจึงค่อยเข้าเกมส์ใหม่ ส่วน Assassin นั้น Hang เลยครับ Driver 169.21 ครับ
                    มันไม่ได้เปนที่ driver ครับ เป็นเรื่องของความร้อนเคลมให่เลย ทางที่ดีที่สุดต้องเปลี่ยนยี่ห้อ รับรองหาย ผมย้ายไปเล่น asus หายเลย

Comment

เป็นซะอย่างงั้น!!

Comment

ฟังดูหลายคนแล้วรุ่นนี้มีปัญหาบ่อยจัง ร้อนๆ หนาวๆ เลยสำหรับคนที่ดูรุ่นนี้อยู่ - -*

Comment

อ้าว..หัตถ์พระเจ้าไม่เห้นมาตอบลูกค้ามั่งอ่ะ........

Comment

gigabyte นี้ไม่มี Zink ที่ Ram ผมว่าใช้ต่อไปไม่นานคงต้องส่งเครมแน่เลย
                            ถ้าจะให้ดีต้องใส่ Zink ให้ ram แต่ก็เพิ่มเงินอีก
                            ถ้าเป็นแบบนี้ผมว่า spark น่าจะ work สุด

Comment

ใครไม่มีปัญหากับการ์ดตัวนี้บ้างครับ รู้สึกว่า 8800gt ไม่ว่ายี่ห้อไหนก็ดูจะมีปัญหานะครับเนี่ย

Comment

Working...
                              X