Announcement

Collapse
No announcement yet.

SoundCard ต้องเบิร์นเหมือนลำโพงหรือเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SoundCard ต้องเบิร์นเหมือนลำโพงหรือเปล่า

อยากรู้่่ว่าต้องเบิร์น SoundCard เหมือนกับพวกหูฟัง หรือ ลำโพงไหม

คือว่าเอา 2 zs มาฟังแรก ๆ ก็ดีในระดับหนึ่งแต่พอฟังไปฟังมารู้สึกชอบขึ้นเรื่อย ๆ หรือเพราะปรับจนเข้าที่ก็ไม่รู้ ไม่ก็ชินไปเอง

เลยอยากถามท่านผู้เชี่ยวชาญเรื่องเสียงว่าจริง ๆ แล้วมันต้องเบิร์นไหมหรือว่าตอนซื้อมากับใช้ไปนานเหมือนกันไม่ต่างกันคับ

ไม่ได้เชี่ยวชาญนะครับ แต่ขอตอบว่ามันเกี่ยวกัน เพราะระบบวงจรในการ์ดมันจะเข้าที่ก็ต้องใช้ไปสักพัก

แต่การเบิร์นอินซาวน์ดการ์ด คงไม่ต้องใช้เวลานานเหมือนลำโพงครับ

ถ้าถามว่า "ต้อง" ไหม ผมว่า ไม่ต้องก็ได้ ใช้ครั้งแรกก็ฟังๆไปเรื่อย สัก 3-4 ชม. เสียงมันก็เริ่ม ok แล้วล่ะครับ

เบิร์นแบบธรรมชาติ คือใช้ไปเรื่อยๆก็ได้ครับ

Comment

ท่าน จขกท คิดเหมือนผมเลยครับตอนแรกใช้0100อยู่
      พอมาเปลี่ยน0090(ใหม่มากๆ)ฟังตอนแรกๆ........
      อยู่ดีไม่ว่าดีไม่น่าเลยกรู(คิดในใจ)เสียงไม่เข้าท่าเล๊ยผ่าสิ
      แต่ฟังไปฟังมาเออชักเข้าท่าแฮะเบสมาเป็งลูกๆกลางแหลมใสยังกะแก้วเหล้า..........
      มันจะเป็นอุปทานหรือเป็นอย่างที่ท่าน จขกท. ว่าก็มะรู้

Comment

ส่วนตัวผมไม่คิดว่า ต้อง burn นะครับ

Comment

เปิดๆไว้เด๋วก็ดีเอง

Comment

ไม่จำเป็นต้องเบิร์นครับ... อุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์ส่วนใหญ่ก่อนขายเขาจะเอาเข้าไปเทสในตู้เบิร์นก่อน
            เป็นวันๆ แล้วนำมาเทสอีกครั้งก่อนแพ็กขาย

Comment

ผมว่าตอนซื่อ Soundcard มาใหม่ๆเสียงไม่ดีครับต้องเบริน์(ตัวเอง) จูนไปจูนมาจนตัวเองพอใจ เอิ๊กๆ

Comment

ผมว่าต้อง จูนเองมั้ง - -

Comment

เท่าที่ผมใช้อยู่ก็เปิดใช้ปกติ ประมาณซัก10กว่าชั่วโมงเสียงก็เข้าที่แล้วนะครับ ไม่เหมือนลำโพงกับสาย เบิร์นนานมากถึงเข้าที่

Comment

ของผมทำไมแปลกว่าหว่า แรกฟังแล้วรู้สึกประทับใจมาก หลังๆ รู้สึกเฉยๆ ไม่ต่างแตกเลย คงจะชินมั้ง

Comment

Working...
                    X