Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเกี่ยวกับ Raid 0 กับ 1 หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเกี่ยวกับ Raid 0 กับ 1 หน่อยครับ

การ Raid 0 หน่วยความจำกับ HDD ต้องชิ้นเดียวกันใช่ไหมครับ หรือว่าหน่วยความจำกับชนิดต่างกันก็ได้ ชนิดนี่หมายถึง ยี่ห้อ เช่น Western กับ Seageat

การ Raid 0 ต้องลง Window ใหม่รึเปล่าครับ หรือ ทำได้เลย

มีกระทู้หรือเวป ไหนสอนทำ Raid 0 บ้างครับ

การทำ Raid 1 หน่วยความจำ กับ ชนิดต่างกันได้ใช่ไหมครับ

มีกระทู้หรือเวปไหนบ้างสอนทำ Raid 1 บ้างครับ

ขอบคุณคร้าบ

เข้าใจง่ายๆดังนี้

HD ที่จะมาต่อ เรด นั้นต้องเหมือนกัน รุ่นเดียวกัน ยี่ห้อเดียวกัน รหัสเดียวกันยิ่งดี

ต้องลงวินดด้ใหม่

googleช่วยไดครับ เยอะแยะครับ

Comment

ดูคู่มือเมนบอรด์ก่อนครับว่ารองรับ raid หรือเปล่า และรองรับแบบไหนบ้าง

Comment

ทำไมชื่อของเราถึงได้คล้ายกันเช่นนี้ละท่าน

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
          ทำไมชื่อของเราถึงได้คล้ายกันเช่นนี้ละท่าน
          เหมือนของปลอมกับของเเท้ไงครับ อิอิิ

Comment

เรื่องทำ RAID ไม่ต้องไปหาที่เวปไหนหรอกครับ ดูที่คู่มือ mainboard Driver ก็อยู่ในแผ่น mainboard หล่ะครับ

Comment

ไม่จำเป็นต้องเป็นยี่ห้อเดียวกันก็ได้ครับขอสเปกเดียวกัน ความจุเท่ากันก็พอ (เป็นไปได้ยี่ห้อเดียวกันยิ่งดี) วิธีทำคงต้องแล้วแต่บอร์ด หรือ ยี่ห้อการ์ด raid ละครับ
              Last edited by DeepThroath; 18 Mar 2008, 09:03:34.

Comment

Originally posted by God_Hand View Post

Comment

ผมสมัครก่อนเด้อ หุหุ

Comment

หัตถ์แห่งพระเจ้า ก็ต้องมี 2 ข้างดิ่ครับ

ว่าแต่ ใครข้างซ้าย แล้วใครข้างขวาอ่ะ

Comment

Working...
                    X