Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูและแนะนำทีอาการVGAของข้าต้องทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูและแนะนำทีอาการVGAของข้าต้องทำไง

คือว่า พอเข้าเกมแล้วมันเป็นสีเดียวกันหมดเลยอะครับ มองไม่เห็นไรเลย แต่ไม่ค้างนะครับ
    อาการจะเป็นตอนร้อนๆผมไม่รุ้ว่าดู อุนภูมิ VGAตรงใหนแต่ตอนเป็นอุนภูมิcpuปะมาน45-47องสา
    อาการเป็นไม่บ่อยถ้าร้อนๆมีสิทธิเป็นสูงแต่พอเป็นแล้วไม่นานครับเข้าออกเกมใหม่2-3รอบหรือรอๆปะมาน5นาทีก้จะเป็นปกติ

ที่อยากถามเพราะ ซื้อมาได้ปะมาน1เดือนกว่าเอง อย่างงี้จะแก้ได้มั้ยหรือต้องเคลม
    ช่วยด้วยครับแงๆๆๆ7900GSของฉานเน่าเร็วจังเซงจิต

ลองเปลี่ยน Driver ดูก่อน

Comment

ใช้การ์ดระดับนี้ต้องมั่นใจว่า PSU จ่ายไฟพอนะครับ
      แล้ว CHECK ด้วย 3DMark สัก 3 รอบ ไม่ใช่ CHECK จากเกมส์นะครับเพราะ เกมส์มันอาจจะมี
      Bugs และคุณต้องคอย Up Date Patch ล่าสุดด้วย

Comment

ผมใช้PSU Enermax EG465p VE 460w
        3D markไม่มีอะครับ ดูในหัวข้อดาวโหลดของเวป กดดาวโหลดมันก้เป็นหน้าเวปตัวหนังสือเยอะแยะไปหมดแต่มะเห็นมีตรงที่ให้กดดาวโหลดเยยครับ

Comment

Working...
        X