Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel E6300 vs AMD 3800 2ชุดนี้ ชุดไหนที่เหมาะสำหรับเล่นเกมส์มากที่สุด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ฮี่ๆ คงให้น้องสาวใช้เล่นเกมเลี้ยงปลาทองอ่ะครับ

เอิ้กๆ

Comment

ชั่วโมงนี้ต้อง E6300

ไม่เอาดีกว่ารอ4x4ออก

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
        ฮี่ๆ คงให้น้องสาวใช้เล่นเกมเลี้ยงปลาทองอ่ะครับ

เอิ้กๆ
        --------------------------------------------------------
        อดเลย.....

Comment

Originally posted by onibakuzz View Post
          AMD
          Athlon AM2 3800
          M2N-E
          DDR 800 1*2 GB
          1950 pro

Intel
          E6300
          DS3
          DDR 800 1*2 GB
          1950 pro

ท่านคิดว่ายังไงกันบ้างคับ
          ปล.[ Intel ราคาสูงกว่าประมาน 1500 up น่าจะนะ ]
          เป็นผมๆเลือกชุด1ครัล แต่เปลี่ยนการ์ดจอเป็น 7900GS

Comment

แล้วตัวไหนทำ แบนวิต แรมได้มากกวากันคับ

Comment

ตามงบครับ ถ้าไหวหรือรวยก็ เล่น E6300 ไปครับ ถ้าเอาคุ้มค่าก็ AMD ครับ ถูกกว่าแต่ใช้งานจิงๆโดยเฉพาะเล่นเกม AMD ก็ไม่เป็นรองใครเด้อ

Comment

Originally posted by melodynaa View Post
                แล้วตัวไหนทำ แบนวิต แรมได้มากกวากันคับ
                แบนวิทย์แรมถ้าไม่ต่างกันมากก็ไม่เห็นผลในการใช้งานจริงหรอกครับถ้าเอามาเล่นเกมส์ก็6300น่าสนใจครับ ถึงจะปรับแบบ1tไม่ได้แต่เนื่องจากแคชl2นั้นแชร์กันจึงลดเวลาลงในการเชื่อมต่อข้อมูลกับแรมครับ

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                  จากกรณีนี้ ถ้า AMD กล้าหั่นราคา X2 อีกครึ่งนึง รับรองว่า ยอดขายทะลายแน่ E6300 จะยอดตกทันที (ถ้าเป็นอย่างงั้นจริง โบนัสปีนี้ผมไปลงกะ X2 แน่นอน แต่ถ้า AMD ไม่กล้าหั่นราคา ผมคงเล่น E6300 เหมือนเดิม)
                  ถ้าamdใจถึง กล้าทุบราคาX2 3800+ ไม่ต้องลด50%ครับ เอาแค่4,500ก็พอแล้ว
                  สิ้นปีนี้ ได้ยอดซื้อจากกลุ่มผมไม่ต่ำกว่า100ตัว

แต่ถ้าราคายังเกือบเท่าE6300 อินเทลก็รับทรัพย์ไปแทนเน้อ

Comment

จิงๆแล้วอยากได้คำตอบแบบฟันธงไปเลย เหรอไม่ก็เป็นวัดกันที่ คะแนนเอาไห้ชัดๆกันไปเลยว่าไครที่เหนือกว่า
                    ปล.ผมว่า AMD น่าจะเหนือกว่านะ....AMD สู้ๆ

Comment

ตอบตามคะแนนที่เห็นคือ E6300 กินขาด X3800 หมดเลยครับ

แต่ถ้าใช้งานจริงๆ อาจจะไม่รู้สึกเท่าไหร่

Comment

ฟันธงครับ E6300 จิงๆ

Comment

E6300 ชนะแล้ว

Comment

Working...
                          X