Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเป็นน้องใหม่ AMD คับ จัดบอร์ดให้หน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเป็นน้องใหม่ AMD คับ จัดบอร์ดให้หน่อย

อ่านกระทู้ AMD แล้วรู้สึกฮึกเหิมคับ
    เค้าบอกต้องลองใช้ถึงจะรู้ซึ้ง
    พอดีจะคอมมาร์ตเเล้ว อยากจับAMD 6400+ การ์ดจอ 8800GT
    อยากได้บอร์ดที่รองรับซีพียูกะการ์ดจออย่างว่าได้อ่ะคับ ขอแบบที่เข้ากันได้ชัวร์ๆนะคับ
    ราคา ปามาณ 5000 นะคับ อย่าให้เกิน

รอท่านต่อไปดีก่า ผมเด็กใหม่ครับ เกโร๊ะๆ

Comment

มันต้องนี้ไปเลยครับ
      AMD - 5000 Black Edition ไม่ล๊อกตัวคูณ
      ATI - 3850 / 3870
      MSI - K9A Platinum
      Corasir DDR2 1024 x2

- สเป๊คนี้นิโคลยังบอกว่า แร๊งงงงงงงงงงงง -

Comment

Originally posted by lunatickore View Post
        มันต้องนี้ไปเลยครับ
        AMD - 5000 Black Edition ไม่ล๊อกตัวคูณ --- ไม่แนะนำครับสำหรับมือใหม่เพราะลากยากพอสมควร และต้องซื้อซิงค์แยก ต้องเป็นคนที่มีประสบการ์ณถึงจะทำให้มันคุ้มค่าได้ครับ แนะนำเป็น CPU ปกติที่มี L2 1MBx2 ดีกว่าครับเช่น 5600+ เป็นต้น

ATI - 3850 / 3870 --- 3850 ก็ดูคุ้มดีนะครับ เพราะทาง 3870 ก็คือ 3850 ที่เพิ่มสัญญานนาฬิกา

MSI - K9A Platinum --- เล่น Abit AX78 หรือ MSI K9A2-CF ก็พอแล้วครับ ระดับ 790FX ไม่คุ้มเลยถ้าใช้ฟังก์ชันที่มีมาให้ได้ไม่หมด

Corasir DDR2 1024 x2 --- อันนี้สนับสนุนครับแนะนำบัส 800 หรือ PC6400

- สเป๊คนี้นิโคลยังบอกว่า แร๊งงงงงงงงงงงง -

Comment

Abit AX78 ---------- สามพันกว่าๆ!!!

Comment

จัดให้ไวเลย

Comment

Working...
            X