Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนใช้ Q 6600 ลากไปได้ไกลเท่าไหรกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนใช้ Q 6600 ลากไปได้ไกลเท่าไหรกัน

รวมพลคนใช้ Q6600 คับ ว่าพากันลากไปได้เต็มที่เท่าไร ลากเเล้ว เสถียรป่าว

ตอนนี้ลากได้ 3.5 ก็ ok ดีอ่ะครับ ไม่ค่อยร้อน เปิด C1E ไว้ด้วย ^^

Comment

ผมลากได้3.6แล้วไม่รุเหมือนกันว่าตัวผมทำไม3.6มันโซ้ยไฟไปซะ1.6+fullอยู่ที่61-63
      ถ้าไม่ติดที่ไฟน่าจะไปได้เลข4นะฮะ

Comment

P5K-C ลากไป 3600MHZ นี่ถือว่าอันตรายนะครับ เฟสจ่ายไฟมันแค่ 4 เองหนิครับ ไม่ก็ 3 นี่แหละ ต้องอัดไฟเยอะเป็นธรรมดา อยากอไม่ถึง 1.5 ต้องใช้พวก P5KE ครับ
        4เฟสระวังไหม้นะครับ -*-

Originally posted by guesstp View Post
        ผมลากได้3.6แล้วไม่รุเหมือนกันว่าตัวผมทำไม3.6มันโซ้ยไฟไปซะ1.6+fullอยู่ที่61-63
        ถ้าไม่ติดที่ไฟน่าจะไปได้เลข4นะฮะ

อ่ะๆเข้าเรือง ของผม 3600MHz (400x9)
        ซิงค์เดิม 45-65c ครับอุณหภูมิ

P5K-E Wifi
        1.48v
        GLORIOUS PC MASTER RACE
        May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ลากได้ตามลายเซ็นครับ อิอิ

Comment

ผม 3.6 450*8 ครับ

Comment

ผมลากไป 3.2GHz ก็พอใจแล้วครับ

Comment

ตอนนี้ 3.6 แล้วครับ แต่เปิด C1E ไว้ด้วยอุ่นใจหน่อย

Comment

333*9 เกินพองับ

Comment

3.2 360*9 ไฟAuto สบายๆครับ

Comment

3.8 ได้ 1 อาทิตย์

Comment

ลองดูที่เคยทำไว้นานแล้ว....
                        http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=100276

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                          P5K-C ลากไป 3600MHZ นี่ถือว่าอันตรายนะครับ เฟสจ่ายไฟมันแค่ 4 เองหนิครับ ไม่ก็ 3 นี่แหละ ต้องอัดไฟเยอะเป็นธรรมดา อยากอไม่ถึง 1.5 ต้องใช้พวก P5KE ครับ
                          4เฟสระวังไหม้นะครับ -*-
                          ไม่ีได้เกียวกันเลยครับ เข้าใจอะไรผิดไปมากแล้วเด้อ

DS3R พา Q6600 วิ่ง 3.7GHz ไม่เห็นไหม้เลยครับ อย่าไปคิดว่าไฟกี่เฟส จะจ่ายไม่ไหว

บอร์ดมันจ่ายได้สบายอยู่แล้วหละครับ เข้าใจซะใหม่เด้อ

Comment

Originally posted by akiTheCrepe View Post
                            ไม่ีได้เกียวกันเลยครับ เข้าใจอะไรผิดไปมากแล้วเด้อ

DS3R พา Q6600 วิ่ง 3.7GHz ไม่เห็นไหม้เลยครับ อย่าไปคิดว่าไฟกี่เฟส จะจ่ายไม่ไหว

บอร์ดมันจ่ายได้สบายอยู่แล้วหละครับ เข้าใจซะใหม่เด้อ

ผมเคยใช้อยู่ครับ P5KC ลากแล้วต้องใส่ไฟ 1.6+ เหมือนกัน ไม่ง้นวูบครับ BlueScreen
                            พอเปลี่ยนมาใช้ 8 เฟส ผมเหลือ 1.48 ก็สเถียรแล้วครับ

ถ้าไม่เกี่ยวกับเฟส มันจะเกี่ยวกับอะไรหละครับ

DS3R ไฟ 6 เฟส ไม่ใช่เหรอครับ ?

ที่ผมเดาว่าน่าจะเป็ฯที่พวกเฟส เพราะว่า สเปคบอร์ดมันเหมือนกันหมดเลยครับ ยกเว้น จำนวนเฟสไฟ ระหว่าง P5K-E - WiFi - P5KC
                            ต่างที่ DDR3 - WiFi-AP - ICH9R

ผมได้ความรู้มาจากกระทู้นี้ครับ
                            http://forums.overclockzone.com/foru...ighlight=Q6600

ดูช่วงล่างๆ ครับ
                            Last edited by KiDMaioRKz; 20 Mar 2008, 09:08:47.
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

ผมใช้ P5B-E Plus ไฟ 4 เฟส อัด Q6600 ไปที่ 3.7 ไฟ 1.55v สบายๆ ครับ

เรื่องเฟส อาจจะเกี่ยว แต่ไม่ทั้งหมด

Comment

Working...
                              X