Announcement

Collapse
No announcement yet.

AMD เก็บตัวเตรียมโต้ INTEL

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tassapon View Post
    ขนาด mac ยังเลือก intel เลย

AMD ได้แต่ตาม จะแซง คงยากครับ

CEO ของ mac พูดว่า ที่เค้าไม่ใช้ amd เพราะ amd ยังไม่ดีพอครับ
    MAC มันจะเลือกอะไรเรื่องของมัน....จะแซงหรือตามก็ไม่สน....CEO ของ MAC จะว่าไงก็ช่างหัวมัน
    เพราะถ้าใครสักคนจะซื้อคอมสักตัว..คงไม่มานั่งถามคนขายหรอกว่า MAC มันใช้ซีพียูอะไร....
    หรือ CEO ของ MAC มันก็ไม่ได้มาให้ตังใครซื้อคอมสักหน่อย..แล้วทำไมต้องสนมันด้วย

...ผมเคยอ่านบทความในเน็ต..จากที่ไหนไม่แน่ใจว่าพันทิพย์หรือทอมส์ฮาร์ดแวร์...เ้ขาบอกว่า MAC มันดีเฉพาะทาง
    คืองานด้านกราฟฟิก...ถ้าใช้งานด้านนี้ก็ควรซื้อมาใช้..แต่ถ้าผู้ใช้ทั่ว ๆ เขาว่ามีแต่ คนโง่เท่านั้นที่ซื้อ MAC ดังนั้นถึงบอกว่า MAC จะว่าไงก็ช่างหัวมันเหอะ
    Last edited by smoothcriminal; 29 Nov 2006, 22:57:49.

Comment

อยากให้ AMD รวมกับ nVIDIA มากกว่าครับ^ ^

Comment

อย่าว่าแต่ Mac เลยครับ
        Wii ยังใช้ชิพของ AMD เลย

Comment

Originally posted by smoothcriminal View Post
          MAC มันจะเลือกอะไรเรื่องของมัน....จะแซงหรือตามก็ไม่สน....CEO ของ MAC จะว่าไงก็ช่างหัวมัน
          เพราะถ้าใครสักคนจะซื้อคอมสักตัว..คงไม่มานั่งถามคนขายหรอกว่า MAC มันใช้ซีพียูอะไร....
          หรือ CEO ของ MAC มันก็ไม่ได้มาให้ตังใครซื้อคอมสักหน่อย..แล้วทำไมต้องสนมันด้วย

...ผมเคยอ่านบทความในเน็ต..จากที่ไหนไม่แน่ใจว่าพันทิพย์หรือทอมส์ฮาร์ดแวร์...เ้ขาบอกว่า MAC มันดีเฉพาะทาง
          คืองานด้านกราฟฟิก...ถ้าใช้งานด้านนี้ก็ควรซื้อมาใช้..แต่ถ้าผู้ใช้ทั่ว ๆ เขาว่ามีแต่ คนโง่เท่านั้นที่ซื้อ MAC ดังนั้นถึงบอกว่า MAC จะว่าไงก็ช่างหัวมันเหอะ

ครับ งั้นผมก็เป็นคนโง่ครับ ขอบคุณครับ

ถึงผมโง่ ผมก็ไม่อคติครับ
          Last edited by tassapon; 30 Nov 2006, 22:32:43.

Comment

ไม่รู้ว่าทำไมผมถึงชอบ AMD นักหนา

คอมเครื่องแรกของผม AMD thunderbird (ตอนนี้เน่าไปแล้ว) เพราะเครื่องนี้แหละทำให้ผมรู้จักคอมมากขึ้น

เพราะต้องซ่อมเองทุกอย่างจากไม่รู้อะไรเลยตอนนี้ประกอบคอมเองได้แล้ัว

Comment

ถึง AMD จะตามหลัง Intel ก็ยังดีกว่าปล่อยให้ Intel วิ่งคนเดียวนะคับ แล้วเราๆท่านๆ จะแย่ จะไม่มีทางใด้ใช้ของดีราคาถูก เพราะมันจะเกิดการผูกขาด เค้าจะกำหนดราคาขายยังไงก็ได้ ก็มีเค้าขายอยู่คนเดียวนี่คับ ถ้ามีคู่แข่ง ยังไงผลประโยชน์ ก็ตกอยู่กับผู้บริโภคอยู่ดีคับ

--ผมใช้ AMD มาตลอด เพราะว่าคุณภาพมันคุ้มราคา--

Comment

Originally posted by issabella View Post
                ถึง AMD จะตามหลัง Intel ก็ยังดีกว่าปล่อยให้ Intel วิ่งคนเดียวนะคับ แล้วเราๆท่านๆ จะแย่ จะไม่มีทางใด้ใช้ของดีราคาถูก เพราะมันจะเกิดการผูกขาด เค้าจะกำหนดราคาขายยังไงก็ได้ ก็มีเค้าขายอยู่คนเดียวนี่คับ ถ้ามีคู่แข่ง ยังไงผลประโยชน์ ก็ตกอยู่กับผู้บริโภคอยู่ดีคับ

--ผมใช้ AMD มาตลอด เพราะว่าคุณภาพมันคุ้มราคา--
                โดนใจ

ถ้าไม่มี AMD ใครเล่าจะแข่งขันกับอินเทล

Comment

sis กะ via มั้งครับ 555+

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                    ครับ งั้นผมก็เป็นคนโง่ครับ ขอบคุณครับ

ถึงผมโง่ ผมก็ไม่อคติครับ
                    ผมไม่อคติครับ...ท่านเองก็อาจไม่มีอคติ....แต่สิ่งที่ท่านพิมพ์มาโพสต์..มันเป็นตัวบอกอคติครับ...
                    ผมอาจจะไม่โพสต์เลยก็ได้ถ้าผมไม่ได้อ่านข้อความท่าน....การที่ท่านจะเที่ยวมาบอกว่า MAC มันเลือกไอ้นี่ .... CEO MAC มันว่าอย่างนี้..แบบนี้ล่ะครับที่มันอคติ...ทำไมท่านไม่ใช้เองล่ะ
                    ท่านจะได้รู้ว่ามันดีหรือไม่ดี...ไม่ต้องไปอ้างคำพูดนั่นนี่มา...ผมไม่ได้โกธรที่อินเทลมันดีกว่าเอเอ็มดี
                    เพราะมันก็ดีกว่าจริง ๆ แล้วผมก็ไม่ได้โกธรที่ท่านจะเลือก MAC แต่ไม่ชอบที่ท่านพิมพ์มาโพสต์
                    ...ประมาณว่า .ขนาด CEO MAC ยังว่าอย่างงี้เลย.........
                    มันทำให้ผมนึกถึง...ก็ขนาดยุงยังตายแล้วแมลงสาปจะไปเหลืออาร้ายยยยยยยยยยย

Comment

ผมใช้มาแล้วครับ mac น่ะ แล้วก็ไม่ใช้แล้ว ไม่ชอบ ใช้แต่จอกะเม้าส์ เพราะสวย (ไม่ใช่เพราะ intel)

ถ้าท่านคิดว่า ผมพิมพ์ "ขนาด CEO ยังว่างี้" ก็ไม่เป็นไรครับ เพราะผมพิมพ์เฉยๆ (แต่คุณดูเป็นผมเชียร์ไปได้ไงไม่ทราบครับ) แต่ผมก็ไม่ได้ "ช่างหัว ช่างหัว ช่างหัว" ครับ

ขอบคุณครับ

Comment

ใจเย็นๆครับ แลกเปลี่ยนมุมมอง แลกเปลี่ยนข้อมูล กันแค่นั้นเอง

ท่านtassapon เอาเม้าส์กับคีย์บอร์ดของMACมาใช้กับPCได้ด้วยเหรอครับ
                        ถ้าใช้ได้ จะไปเอามาใช้บ้าง

เดินผ่านร้านMACทีไร อดชำเลืองไม่ได้สักที สวยบาดตาบาดใจมาก

Comment

ใช้ได้ครับ ตามลายเซ้นผมเลย ใช้ทั้งเม้าส์ คีย์บอร์ด (เม้าส์เป็น mighty mouse) มันกลมเกลี้ยง แต่จิงๆคลิกซ้ายขวาได่เหมือนเดิมครับ มี ปุ่มข้างๆ เอานิ้วบีบ (ใช้ใน osx) แต่ถ้ากับ xp ปุ่มข้างทำได้อย่างเดียวคือ back ใน IE ครับ

คียบอร์ดมีพอร์ต usb ด้านบน 2 ช่อง แถวสายมันอ่ะคับ

ท่านอาจอยากใช้ แต่พอเห็นราคา อาจจะส่ายหน้าได้ครับ แล้วแต่คนครับ - -

Comment

ขอบคุณครับ
                            ผมชอบดีไซน์ตัวคีย์บอร์ดน่ะ ส่วนเม้าส์ยังไม่โดนใจเท่าไหร่ครับ
                            เรื่องมูลค่าคงไม่เป็นไรครับ เพราะผมไม่ได้จ่ายเงิน (มีคนจ่ายแทนครับ)

คีย์บอร์ดของซัมซุงรุ่นที่เลียนแบบแมค ฟีลลิ่งเวลาใช้งานต่างกับของแมคมากเลย

Comment

กระทู้เริ่มน่ากลัวแล้ว เด็กๆอย่างเราไปเล่นกระทู้อื่นดีกว่า

Comment

คีย์บอร์ดของซัมซุงรุ่นที่เลียนแบบแมค ฟีลลิ่งเวลาใช้งานต่างกับของแมคมากเลย
                                ก่อนใช้คัย์บอร์ดอันนี้ผมก็เคยใช้ของ samsung มาก่อนครับ ตัว crystal อ่ะนะ แต่ขายให้โอชินไปแระ ความต่างก็ ปุ่มไม่นิ่มเท่าอ่ะ กับรูปร่าง นิดหน่อย

กระทู้เริ่มน่ากลัวแล้ว เด็กๆอย่างเราไปเล่นกระทู้อื่นดีกว่า
                                - -"

Comment

Working...
                                X