Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเปคเครื่องผมทำไมเล่น Winning Eleven Pro Evolution Soccer 2007 กระตุกครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สเปคเครื่องผมทำไมเล่น Winning Eleven Pro Evolution Soccer 2007 กระตุกครับ

มือใหม่เพิ่งย้ายมาจากค่ายเขียวครับ
    สเปคเครื่องคอมผมนะครับ

Cpu : Pentium D 3.0 G (เก็บตังค์ซื้อตัวใหม่อยู่ครับ อิ อิ)
    Mainboard : GA-EP35-DS3P
    Ram : Kingston DDR2/800 2 G
    VGA : Powercolor HD3850 512 Mb
    Display Driver : Version 8.3
    PSU : Tsunami 450 Watt

เล่นเกมส์ Winning Eleven Pro Evolution Soccer 2007 กระตุกครับ ทั้งที่ก่อนหน้านี้ใช้ AGP : Galaxy GF7600GS 256 Mb ยังเล่นได้ปกติครับ อยากทราบว่าเป็นเพราะสาเหตุอะไรเหรอครับ ก็เลยมาขอความช่วยเหลือจากท่านเซียนทั้งหลายในบอร์ดแห่งนี้ครับ

Vista สเป็คแค่นี้ไม่พอครับผม ของผมเคยลองลง การ์ดผมเป็น 2600XT DDR4 ตุกเหมือนๆกันครับ
    แต่พอลงXP ไม่มีปัญหาครับสบายๆ ชิวๆ น้ะน้องน้ะ

Comment

1. OS
      2. ตัวเกมส์ที่อัพเดทน่ะครับ บางตัวหรือบางคนอัพบัคแถมมาให้
      3. ค่า Setting ลองปรับดูผมไม่เคยเล่น 2007 เคยเล่นแต่ PES6 อ่ะใกล้ๆกันผมสเปคต่ำกว่านี้ยังเล่นได้เลยอ่ะครับ
      4. Driver ของ ATI มันมีวิธีปรับอยุ่ลองไปศึกษาที่เว็บ www.winning.in.th ดูนะครับจำลิงค์ไม่ได้แล้วเก่ามาก

ปล. สเปคขนาดนี้เล่น PES2008 ดีกว่าม้างครับ เจ๋งกว่ามากมาย

Comment

Originally posted by supachai View Post
        Vista สเป็คแค่นี้ไม่พอครับผม ของผมเคยลองลง การ์ดผมเป็น 2600XT DDR4 ตุกเหมือนๆกันครับ
        แต่พอลงXP ไม่มีปัญหาครับสบายๆ ชิวๆ น้ะน้องน้ะ

ผมลองลงมาหลายรอบแล้วครับ พอลงเกมเสร็จแล้วมันเข้าไปเซทค่าในเมนู Setting ของเกมไม่ได้ครับ บางครั้งเข้า Control Panel ไม่ได้ครับ ก็เลยมาลง Vista แทน ผมก็ไม่อยากใช้หรอกครับ Vista อยากใช้ XP เหมือนเดิม แต่เข้าไปเซทค่าไม่ได้ก็เลยต้องยอมจำนน

Comment

Originally posted by TippleH View Post
          ผมลองลงมาหลายรอบแล้วครับ พอลงเกมเสร็จแล้วมันเข้าไปเซทค่าในเมนู Setting ของเกมไม่ได้ครับ บางครั้งเข้า Control Panel ไม่ได้ครับ ก็เลยมาลง Vista แทน ผมก็ไม่อยากใช้หรอกครับ Vista อยากใช้ XP เหมือนเดิม แต่เข้าไปเซทค่าไม่ได้ก็เลยต้องยอมจำนน
          ลอง PES 2008 ดูครับผม สเปคคุงน่ะเจ๋วมากๆ มันไม่น่าจะตุกเลย

Comment

Working...
          X