Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำร้านขาย NB BenQ (บริการดี) ที่พันธุ์ทิพย์ ด้วยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำร้านขาย NB BenQ (บริการดี) ที่พันธุ์ทิพย์ ด้วยค่ะ

ต้องการซื้อ BenQ S32W หาร้านบริการดีๆ ทั้งตอนขายและหลังการขายอ่ะค่ะ

อ้อแล้วอยากรู้ว่า intel core 2 Duo T7250,T5600,T5250 มันแตกต่างกันมากไหม อ่ะค่ะ

ช่วยอธิบาย หน่อยน่ะค่ะ ว่าแต่ละแบบเหมาะสำหรับการใช้งานประมาณไหน ( ดูหนัง เล่นเกม อะไรประมาณนั้น)

ขอบคุณน่ะค่ะ

ไม่เห้นต่างกันมากหรอกคับถ้าเอามาเล่นเกม มันต่างกันเวลาแปลงไฟล์ ตัดต่อไฟล์ เขียนโปรแกรมคับ
    เกมขึ้นอยู่กับกาดจอคับตัวนี่ออนบอร์ด(ไม่ทราบว่าเล่นเกมแนวไหนคับลองมองเบนคิวs41ไหมถ้าเอามาเล่นเกมแพงขึ้นอีกนิด)

ส่วนร้านไหนพันทิพผมมไ่รู้ ลองหาร้านที่โปรดีที่สุด และหลีกร้านชื่อสปีด(ต่อให้โปรดีขนาดไหนก็ตาม)

จขกท เล่นเกมแนวไหนคับจะดูให้ว่าไหวเปล่า

Comment

เกมส์ออนไลเบาๆ ที่ไม่ใช่ขั้น dot a อ่ะค่ะ

อ้อแล้วก็ขอบคุณมากมายค่ะที่ชี้แนะ

แล้ว อยากรู้อีกอย่าง ว่า S32W กับ S31VW เหมาะกับการใช้งานที่แตกต่างกันยังไงค่ะ รบกวนอีกรอบ

Comment

Originally posted by sasi_pae View Post
        เกมส์ออนไลเบาๆ ที่ไม่ใช่ขั้น dot a อ่ะค่ะ

อ้อแล้วก็ขอบคุณมากมายค่ะที่ชี้แนะ

แล้ว อยากรู้อีกอย่าง ว่า S32W กับ S31VW เหมาะกับการใช้งานที่แตกต่างกันยังไงค่ะ รบกวนอีกรอบ

งั้นs32 ก็สบายๆคับ(ส่วนdotaนี่ไม่ใช่เกมหนักนะคับ=="s32ก็เล่นได้สบายมันต้องแนวๆนีสฟอไรประมาณนี่คับ)

ผมว่างบคุณถึงเอาs32นี่กว่าใหม่กว่า แรงกว่า เป็นตัวพัฒนาจากs31 แต่ถ้างบไม่พอเล่นs31 ก็โอเคคับ

Comment

เล่น s32ตัวที่เป็น T7250 ครับ แรงสุดในรุ่นนี้แล้ว
          ส่วน s31 จะเป็นคอร์รุ่นเก่าครับ

Comment

โอ้ยขอบคุ๊มากมายค่ะ

Comment

ผมพึ่งไปออกมาเมื่อวานนี้เองคับ s41 357 36500 ที่ shop ของ benq เลยคับ ของแถมก็ทั่วไปๆคับ ตอนแรกไปดูสปีดมา โห.....ของแถมเยอะคับ โดยเฉพาะ เจ้าฟิล์มกันลอยนี่ ที่พนักงานยืนยันว่า
              ฟิล์มที่แถมมา ราคา 7oo กว่าบาท แต่ไปถามที่ shop benq มาเค้าบอกว่า"อยากได้ฟิล์ม เด๋วพี่ซื้อให้เลย" และเค้าก็บอกว่า แต่ถ้าหน้าจอมีปัญหา ศูนย์ benq จะไม่รับเคลม ถ้าติดฟิล์ม อ่ะคับ

Comment

Originally posted by farola View Post
                ผมพึ่งไปออกมาเมื่อวานนี้เองคับ s41 357 36500 ที่ shop ของ benq เลยคับ ของแถมก็ทั่วไปๆคับ ตอนแรกไปดูสปีดมา โห.....ของแถมเยอะคับ โดยเฉพาะ เจ้าฟิล์มกันลอยนี่ ที่พนักงานยืนยันว่า
                ฟิล์มที่แถมมา ราคา 7oo กว่าบาท แต่ไปถามที่ shop benq มาเค้าบอกว่า"อยากได้ฟิล์ม เด๋วพี่ซื้อให้เลย" และเค้าก็บอกว่า แต่ถ้าหน้าจอมีปัญหา ศูนย์ benq จะไม่รับเคลม ถ้าติดฟิล์ม อ่ะคับ
                อยากจะบอกว่า SPEED นี่ร้านชั่วร้ายที่สุดในโลกครับ ลองหาอ่านที่ www.pantip.com/tech/hardware ก็ได้ กระทู้ยาวเป็นหางว่าว ผมยังเคยโดนกับตัว

Comment

ขอบคุณค่ะ
                  Last edited by sasi_pae; 20 Mar 2008, 14:45:32.

Comment

Originally posted by farola View Post

shop BenQ ชั้นไหน อยู่ตรงไหน รบกวนอีกรอบค่ะ

Comment

Working...
                    X