Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาโชว์ การแข่ง,ดริฟท์ กันเถอะ Need For Speed Carbon

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาโชว์ การแข่ง,ดริฟท์ กันเถอะ Need For Speed Carbon

http://www.youtube.com/watch?v=5JFfvwv77CI
    Last edited by Artemis; 29 Nov 2006, 20:40:51.

http://www.youtube.com/watch?v=0vpgoY6Zm7o

Comment

แค่ นี้ เอง รึ ฝีมือ ท่าน 555+
      แข่งกะผม ผม กิน ขาด

Comment

แข่งอะไรละคะ ดริฟ หรือ Race

Comment

หึ ยังอ่อน

Comment

ยอมรับว่าข้าน้อยยังอ่อนด้วยประสบการ์ณ ฉะนั้นเชิญท่านพี่ทั้งหลายช่วย โพส วีดีโอที่ตัวเองเล่นทีเถอะ ข้อน้อยขอร้อง จุดประสงค์อยากให้ทุกคนร่วมโชว์ ก็เป็นปรกการ์ณฉะนี้แล

Comment

ถ่ายวีดีโอยังไงเหรอครับใช้โปรแกรมอะไรเหรอผมอยากได้มานานแล้ววีดีโอตอนเราเล่นเกมเนี่ย
              ฝีมือก็okแล้ว ผมนี่ก็พวกองค์ลงแล้วฉุดไม่อยู่แต่ฟอร์มตกชนทุกโค้งเหมือนกัน
              แต่ดูๆไปแล้วนายคุมรถในมุมมองนั้นได้นิ่งพอใช้ได้นะ ผมนี่ต้องมุมกันชนไม่งั้นส่ายเป็นงูเลย
              อย่าไปซีเรียส
              Last edited by Freekickgundam; 30 Nov 2006, 22:57:13.

Comment

ผมใช้ Fraps อ่ะครับ ถ้าเป็นตัว Demo จะถ่ายได้แค่ 30วิ ถ้าเป็นตัวเต็ม เท่าไหร่ก็ได้ จนกว่า Hdd จะเต็ม ครับ แล้วก็ ไม่หนักเครื่องด้วย แต่ถ่ายได้แต่เกมอย่างเดียวนะ อ้อ ลืมบอกไป มันถ่ายรูปกะBench Mark Frame Rates ได้ด้วยนะครับ ตัวเดียวครบวงจรเลย

ที่ชอบดูลองไปดูของ USSR(ทีมเกมเมอร์ที่ผมว่า...เก่งที่สุดในโลกแล้ว) อ่ะครับ ศึกษา Line การเข้าโค้งเอาไว้ แล้วก็ ดูว่าเค้าเหยียบประมาณเท่าไหร่กัน ช่วยได้เยอะนะครับ เป็นแนวทางในการพัฒนาตัวเองครับ

Comment

http://mr-kot.com/downloads/ โหลดกันได้ตามอัธยาศัยเลยครับ

Comment

ขอบคุณครับ
                    แต่ผมเลิกเล่นแล้วล่ะเซฟผิดทับเซฟเก่าเลยเซ็งไม่อยากเริ่มใหม่
                    แต่จะโหลดมานั่นดูแล้วกัน ชอบเล่นเกมแข่งรถอยู่แล้ว

Comment

การบันทึกเกมส์

พอดีว่าเราใช้การ์ดของ ASUS ซึ่งมีคุณสมบัติพิเศษคือ OSD (On screen Display) พร้อมกับโปรแกรมที่มากับแผ่น Driver ชื่อว่า Asus Game Live Show! ติดตั้งเสร็จเข้าโปรแกรม แล้วเลือก Game Replay มันจะมีให้เซตค่า Resolution ในการบันทึกเท่าไหร่ FSP ในการบันทึกเท่าไหร่ และ จะเอาไฟล์เก็บไว้ที่ไหน ตั้งค่าเสร็จเรียบร้อย

เกือบลืมก่อนใช้ให้ลองไปดู Display Propeties ตรง Display Setting เลือก Advance ดูที่เขียนว่า ASUS เลือก OSD ดูว่ามัน Enable OSD รึยังถ้ายัง ติกเครื่องหมายถูกเลย

เอาละเซตอะไรเรียบร้อยแล้วทีนี้ก็เข้าเกมส์ที่ต้องการจะเล่น และ บันทึก
                      พอเข้าเกมส์มาแล้วกด Ctrl+Alt+O

แล้วกด Page Up จะขึ้นดังนี้

แล้วกด ขวาหรื ซ้ายก็ได้เพื่อบันทึก ขณะนี้เองโปรแกรมกำลังบันทึกการเล่นอยู่ กดปุ่ม End เพื่อออกจาก MEnu OSD แล้วเล่นเกมส์ตามสบายเลย หากบันทึกจนหนำใจแล้ว ให้กด Ctrl+Alt+S เพื่อหยุดการบันทึกแล้วมาเปิดดูไฟล์ที่เราเซฟไว้ได้เลย

เป็นอย่างไรบ้าง ของฟรี ๆ ไม่ต้อง แครก ไม่จำกัดเวลา เว้นแต่ฮาร์ดดิกส์คุณจะเต็ม เพราะมันบันทึกเป็น AVI แต่ก็นั่นละเป็นขอ้ดี เพราะ AVI Uncompressed แค่บันทึกไม่ต้องแปลงทำให้ขณะบันทึกเกมส์ไม่กระตุก

คิดจะเลือกการ์ดจอคุณภาพ แผ่น PCB ได้มาตรฐาน พร้อม ฟีเจอร์มากมาย เลือก ASUS

Comment

โอ้ว ได้ความแล้วครับ มันเป็น NFS ครับ แต่ว่าไม่ได้ลงPC .. ปกติเล่น PC อ่ะ เลยไม่รู้

ความรู้ใหม่ครับ

จดๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

ง่ะ ... ลงผิดกระทู้ครับ เปิดหลายอันจัด งงเลย

แต่ข้างบนอ่ะ ดีจังเลยครับ พอดีผมไม่ได้ใช้VGA Card ของ Asus อ่ะ อดไปเลย... แง้~ รู้งี้ซื้อ Asus ดีกว่าาาา

Comment

ไม่เป็นไรคะ เพื่อความรู้และปรโยชน์ที่ชาว OCZ จะได้รับ

Comment

ง่ะวันนี้ไม่มีใครโพสเลย

Comment

Working...
                              X