Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม ASUS F8SV-4S018

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม ASUS F8SV-4S018

รายละเอียด : Intel Core 2 Duo T7250 (2.0 GHz, L2 2 MB),Intel PM965, nVidia GeForce 8600M GT,1 GB DDR2,120 G 5400 RPM,DVD Writer
    +แรมเพิ่ม อีก 1 GB ฟรี ( ราคา 4 หมื่นกว่าๆ มั้ง)

(อีกตัวที่ 47k+ ตัวนั้นไม่ไหว)

ผมหลายจิต หลายใจ กับการเลือกโน๊ตบุคตัวแรกครับ

ตอนนี้จะเลือกระหว่าง ASUS F8SV-4S018 กับ Lenovo Y510 ครับ ราคาต่างกันพอควร

พอดีผมเป็น นศ. อะครับ คงต้องพกพา ไปไหนต่อไปบ่อย

อยากทราบว่า

รุ่นนี้ ทำงาน 3D + เล่นเกมส์ จำพวก Winning 2008 NFS-Prostreet และเกมส์อื่นๆ (แนะนำเพิ่มได้ครับ)

ลื่นไหมครับ (และปรับ High ได้ไหม)

เห็น Y510 ตัดใจทิ้ง Spec มันไม่ลง T-T แต่ดู ASUS ไปไหนมาไหนน่าจะพริ้วกว่า

ช่วยแนะนำ หน่อยครับ

ขอบคุณครับ

ผมเชียร์ลีโนโวy510คับคุ้มกว่าเยอะ(แต่แบกบ่อยๆก้ตายๆเหมือนกันนะ==" ขึ้นอยู่กับคุรพกพาบ่อยแค่ไหนขนาดผมใช้s41ที่ว่าเบาๆขนไปทำงานที่คณะตลอดแรกไม่รุ้สึกพอถือนานมากเมื่อยพอควรเลย)

Comment

Asus ก็ง่ายดีครับ ทีเดียว ไม่มีงุบงิบ ไม่ต้องซื้อประกันเพิ่ม สวยดีด้วยครับ (ถ้าได้ไม่เกิน 4หมื่นพัน ผมว่าเอาไปเล้ย)

แบกบ่อยผมว่า asus ก็ดีเหมือนกันครับ ไอพวก 15 นิ้ว มันวางเครื่องลำบากเวลาเล่นในห้องเรียนครับ โดยเฉพาะ ห้องที่เป็นโต๊ะ lecture เพราะ 14 นิ้ว มันพอดีเป๊ะกับโต๊ะทุกสถาบันครับ อิอิ

Comment

ใช้เครื่องไหนแล้วหล่อกว่าอะ -0-

Comment

Originally posted by rkorkorkorko View Post
          ใช้เครื่องไหนแล้วหล่อกว่าอะ -0-
          อยากรู้เหมือนกัน อิ อิ

Comment

asus ครับหล่อกว่ากานเยอะ

Comment

555+

ว่าแต่ Asus นี่ร้อน มากไหมครับ
              เห็นเพื่อนของพี่ใช้ บอกไม่ร้อน

Comment

ผมว่าหล่อมากๆ ก้อเม็กบุคครับ หรือ ไวโอ้ ความหล่อเพิ่มขึ้น 30% และความโง่เพิ่มขึ้นอีก50%เช่นกัน แหะๆ ตลกๆเฉยๆนะครับ

Comment

ผมใช้ ASUS F8SV-4S018 ลอง NFS Prostreet เปิดสุดหมด ที่ความละเอียด 1440*900
                  Framerate ประมาณ 20 - 25 ครับ ลื่นใช้ได้

Comment

ฟรีแรมอีก1G จริงป่าว ทุกร้านที่ขายของasusเลยใช่ไหม

Comment

F8sv ฟันธง

Comment

แถม จริง ๆ ไม่รู้ทุกร้านเปล่านะ ลองเดิน ๆ ดู เห็นแถม จริง ๆ ๆๆ ๆๆ ๆ ๆๆ ๆ ๆ ๆ ๆ 1 GB

Comment

F8 ครับ ถ้าเน้นพกพาเอา ASUS ไปเลยครับ แค่นี้ก็แรงแล้วครับ

ส่วนเรื่องความร้อนนี่ไม่มีให้เห็นเลยครับ ถ้าเทียบกับรุ่นอื่นๆ ผมกล้าบอกได้เลยว่าไม่มีปัญหาเรื่องความร้อนครับ

Comment

เมื่อวานไปเดินดูพันทิพย์ดู ดูจนทั่วเลย เค้าบอกว่าไม่แถมแล้วนะแรม1G เพราะโปรโมชั่นหมดไปตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว รอลุ้นว่าในคอมมาร์ดจะมีโปรดีๆมั้ย

Comment

รอลุ้นเหมือนกันงับ

Comment

Working...
                              X