Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามก่อนซื้อ....CPU 478สามารถใส่กับบอร์ด478ได้ทุกตัวรึเปล่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามก่อนซื้อ....CPU 478สามารถใส่กับบอร์ด478ได้ทุกตัวรึเปล่า

ถามก่อนซื้อ....CPU 478 สามารถใส่กับบอร์ด478ได้ทุกตัวรึเปล่า

......พอดีเพื่อน.......ซีพียูพังเลยจะซื้อตัวใหม่ แต่รู้ว่าใช้บอร์ด 478 แรมบัส400

เลยอยากทราบว่าถ้าจะซื้อซีพียู478 มาใส่เลยได้ไหม รึว่าต้องดูอะไรอีกคับ

ถามกลับกันแล้วครับ
    ต้องถามว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้ใส่ CPU อะไรได้บ้างมากกว่า
    แล้วใช้เมนบอร์ด รุ่นอะไร นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ถามกลับกันแล้วครับ
      ต้องถามว่าเมนบอร์ดรุ่นนี้ใส่ CPU อะไรได้บ้างมากกว่า
      แล้วใช้เมนบอร์ด รุ่นอะไร นะ
      ไม่ทราบคับ...ผมไปดู.....คอมเพื่อน...มันใช้ P4 2.8 socket 478 รู้ว่าใช้ของ ASUS อ่ะคับ

Comment

ได้ครับ แต่ !!! ต้องดู บัสของ cpu กับ chipset ของเมนบอร์ดที่จะใส่ด้วยนะครับว่ามันรองรับกันรึปล่าว

Comment

อ๋องั้นต้องกลับไปดูบัสซีพียูเมนบอร์ดใช่ไหมคับ

Comment

ดูจากหนังสือคู่มือที่แถมมากะบอร์ดน่าจะมีบอกครับ ไม่ก้อ Search เอาในเวป Asus

Comment

รู้แล้วเมนบอร์ด ASUS P4S800............sis*648FX chipset

Comment

น่าจะใส่p4 3.0ได้นะครับ

Comment

เปิดหน้านี้ในที่ทำงาน อันตรายจริงๆ.. ลายเซ็น จขกท.

Comment

Originally posted by mond View Post
                    รู้แล้วเมนบอร์ด ASUS P4S800............sis*648FX chipset
                    http://support.asus.com/cpusupport/c...s&model=P4S800

Originally posted by littlefish View Post
                    เปิดหน้านี้ในที่ทำงาน อันตรายจริงๆ.. ลายเซ็น จขกท.
                    ยังมีของหลายๆ ท่านเด็ดกว่านี้อีก นะ 555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                      http://support.asus.com/cpusupport/c...s&model=P4S800
                      ยังมีของหลายๆ ท่านเด็ดกว่านี้อีก นะ 555+
                      ขอบุณสำหรับข้อมูลงั้นแสดงว่าเมนบอร์ดัวนี้สามารถรองรับซีพียู 478 ได้ทุกรุ่น ตั้งแต่บัส400-800ใช่ไหมคับ

Comment

ไม่ได้ทุกตัวครับ ต้องดูว่าบอร์ด รับ CPU ได้แค่ไหน เช่น

ถึง 2.8Ghz. หรือ 3.0Ghz.

สมมติว่าบอร์ดรับได้ 2.8Ghz. แต่คุณเอา 3.0Ghz. มาใส่ มันก็ตัดเหลือ 2.8Ghz. หรือในบางทีคอมอาจเปิดไม่ติดเลยก็ได้(นะ)

Comment

คือว่า มี 478 อยู่ ตัวนึงอ่ะครับ
                          ไม่ทราบว่าสามารถใส่p4 ได้ รึป่าว
                          chipset sis 650gx อ่าครับช่วยเช็คให้หน่อย
                          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by imposition View Post
                            คือว่า มี 478 อยู่ ตัวนึงอ่ะครับ
                            ไม่ทราบว่าสามารถใส่p4 ได้ รึป่าว
                            chipset sis 650gx อ่าครับช่วยเช็คให้หน่อย
                            ขอบคุณครับ

บอกรุ่นบอร์ดมาเลยครับ ถ้ามาแต่ชิพเซทผมไม่ได้อ่ะเพราะไม่เซียนเรื่องรุ่นบอร์ดด้วยนะ

เปิดฝาเคสด้านซ้าย ไขๆๆ ออกมา เอาไฟฉายส่องที่แผ่นบอร์ดแล้วหาตัวอักษรที่ใหญ่ที่สุดเช่น Asus P5-P800 ฯลฯ

พอรู้รุ่นบอร์ดเด๋วผมมาบอกให้ทันที

Comment

ทักนิด
                              สองวันก่อนลง win ให้เพื่อน
                              เห็นว่า CPU P4HT2.8 วิ่ง 1.4
                              เลยลองหา bios อัพ mb ปรากดว่า มันต้อง Rev ใหม่ๆจึงรับบัสเกิน 533
                              -*-

ปล. บัสจาก 200 เหลือ 100 เฉยเลย OC ก็ไม่ได้ แต่ดันรับ HT ได้ซะงั้น

Comment

Working...
                              X