overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: โหลด บิทมาเป็น ไฟล์ .ISO 7Gb จะแตกเป็น 2 DVD ยังไงครับ

OverclockZone Member

Default โหลด บิทมาเป็น ไฟล์ .ISO 7Gb จะแตกเป็น 2 DVD ยังไงครับ

ต้องใช้วิธีไหนอ่ะครับ แล้วใช้โรปแกรมไรบ้างหรอ หรือว่าใช้ Deamon จำลองก่อนแล้วก๊อปครึ่งๆอ่ะครับ ผมกลัวมันจะขาดตอนแล้ว Install ไม่ได้อ่ะครับ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ใช้ Winrar หรือ Winzip แยกให้เหลือไฟล์ละ 500MB นะ น่าจะได้ 14-15 ไฟล์
    ก็ไรท์ใส่แผ่น 2 DVD ได้ ละ

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ผมว่าหาดีวีดี9 มาไรท์จะดีกว่ามั๊ย........

OverclockZone Member us---army's Avatar
    บางกะปิ เสรีไทย

ถ้าเอาให้ง่ายก็ DVD9 แต่ถ้าจะเอา 2 DVD ก็แยกไฟล์โดย winrar เลยครับ

OverclockZone Member qbert's Avatar

ราคาDVD9ก่ะDVD5ราคามันคนละเรื่องกันเลยนะคับ ลองหาวิธีทำดูที่เวบjustuserดูสิคับ เค้าอธิบายละเอียดดี

OverclockZone Member ez2q2031's Avatar

ใช้ WinRAR บีบข้อมูลให้ได้ไฟล์ละ 100MB(เพิ่อความสะดวกในการเอาลงแผ่น)

โดยแผ่นหนึ่งเก็บได้ประมาณ 45 ไฟล์ (45x100MB = 4.5GB)

^
    ^
    ^

โดยประมาณนะครับ.... ผมใช้วิธีนี้เก็บเอาอ่ะ

OverclockZone Member Arcady's Avatar

ผมก็เป็น พอเอาลงแผ่นแล้ว

ดันไม่auto run อะไรทั้งสิ้น เป็นแบบนี้ 2 เกมส์แล้ว

โหลดมา แต่ละเกมส์ 6 G +

เสียอารมณ์อุส่านั่งรอ และแล้วก็ทิ้งน้ำ

ไปเสียตังซื้อแผ่นแท้ เพราะทำไม่เป็น

จะบีบไฟล์ จะ ไร้แบบ2DVD ผมไม่เคยทำได้ซักครั้ง

ได้แต่เสียตัง แล้วก็โดนด่า

ปล. แค่อยากระบาย ขอบคุณทุกท่านนะ ที่บอกวิธี

แต่ผมก็ไม่รู้มันเป็นอะไรของมัน เล่นไม่ได้ทุกทีที่โหลดบิตมา

OverclockZone Member redman's Avatar

Talking vอ่านะ

ไม่รู้ คนอื่นเป้นแบบไหน 1 . ลองหาโรแกรมชื่อนี้ Ultra iso มาลองดูครับ สามารถเปิดไฟล์อิมเมจ
    และก็ทำให้เป้นไฟล์อิมเมจได้ครับ ลองหาใน googleดุครับ แล้วพอเปิดจาก iso มา มันห็คงจะแยกได้ folder ละ 4gb กว่า เท่าๆๆ dvd อ่า ไม่แน่ใจนะ ลองหาปรแกรมมาลองใช้ครับ รับรองแจ่ม
    2. นายหาเกมส์ไรอยู่ อิอิ

OverclockZone Member shady's Avatar

คือที่เห็นบ่อยๆก็ทำกับพวกWinrar แยกไฟล์หน่ะครับ DVD5 สองแผ่น แผ่นถูกสุดแผ่นละ7บาท สองแผ่นก็14- ส่วนDVD9 ถูกสุด Ritek 50- ไม่ต้องเสียเวลาแยก ตัดสินใจเอาครับ

OverclockZone Member AntiVirus's Avatar

แย่ครับ DVD9 แผ่นละ 100 ก่าบาท -*-

ใช้วิธีแตกไฟล์ ง่าย แต่นาน

OverclockZone Member KamuiShirou's Avatar

เท่าที่อ่าน จขกท คงจะอยาก burn ลง dvd5 x2 แผ่น และจะ install จากแผ่นด้วยใช่มั้ยครับ

ถ้าใช่ มันต้องแล้วแต่เกมนะครับ ต้องหาจาก article ตปท อ่ะ ส่วนใหญ่จะมีบอกว่า แผ่น 1 ให้เก็บไฟล์/โฟลเดอร์นี้ไว้ ส่วนแผ่น 2 ก็ต้องมีไฟล์/โฟลเดอร์นี้ ประมาณนี้น่ะครับ เอามาแบ่งครึ่งๆหรือหั่น iso เป็นส่วนๆก็ลงจาก dvd ไม่ได้หรอกครับ

- - ทำไมมันยุ่งยากจัง จะซื้อ DVD9 ก็แพง DVD 5 ก็ต้องมานั่ง แยก นั่งรวม นั่ง จำลอง - -

dordeg's Avatar

ผมก็เคยใช้WinRAR แบ่งคับ แต่มันเสียเวลาแตกไฟล์ตอนลงอีก เหอๆ

OverclockZone Member qbert's Avatar

Quote Originally Posted by dekpri View Post
    - - ทำไมมันยุ่งยากจัง จะซื้อ DVD9 ก็แพง DVD 5 ก็ต้องมานั่ง แยก นั่งรวม นั่ง จำลอง - -
    ถ้าอย่างนั้นผมว่า ซื้อhddอีกซักลูกท่าจะดีกว่านะคับ ไม่ต้องยุ่งยากดีด้วย

OverclockZone Member amstel's Avatar

Rep2ตรงประเด็นที่สุด

OverclockZone Member ultrasonic's Avatar

ถ้าตังค์มีก็ใส่ DVD9 ไปเลยง่ายดี...

อยู่ ต่ำหมูนี้แหละ

ใช้โปรแกรม PowerISO แปลงไฟล์ .ISO เป็น .daa เป็น2อันแล้วไรท์ได้เลยครับ

เวลาจำลองก็เอาแผ่นใส่ในไดร์ฟ DVD 2 อัน แล้วใช้โปรแกรม PowerISO จำลองไฟล์ครับ

มันจะเชื่อมทั้งสองเป็นเหมือน DVD 9 เองครับ

OverclockZone Member rgmetal450's Avatar

ตามข้างบนเลยครับ

OverclockZone Member TheBoat's Avatar

ขอเสนอทางเลือกให้คับ

1. เผาลงแผ่น DVD9 จบ
    2. ใช้ winrar แบ่งครึ่ง เผาลง DVD 5 /2แผ่น
    (จะซอยเป็นไฟล์เล็กๆหรือไม่ก็แล้วแต่นะคับ แต่ถ้าเป็นผม ผมจะแบ่งเป็น2ไฟล์ ไฟล์ละ 3.5GB 2แผ่น)

3. ในกรณีที่ไฟล์นี้เป็นไฟล์เกม (ใช่ - อ่านต่อ // ไม่ใช่ - ไม่ต้องอ่านต่อ)
    ถ้าเป็นผม ผมจะลงเกมนี้ก่อน แล้วตามไปเผาลงแผ่นใน
    drive ที่ลงเกมเอาไว้ (เผาลงแผ่นมันดื้อๆ อย่างนั้นแหละคับ แต่ต้องดูให้ดีว่าเผาลงแผ่นครบทุกไฟล์หรือป่าว)

*ถ้าเป็นผม ผมจะเลือกวิธีที่ 3 คับ จะลงเกมใหม่ก็แค่ลากไฟล์ทั้งหมดของทั้ง2แผ่น มารวมไว้ที่เดียวกัน
    กดตัวเข้าเกม จบ. (วิธีนี้จะใช้ไม่ได้สำหรับเกมที่บังคับลง drive C:\ ... )

** ถ้าใช้วิธีที่ 2 เวลาจะลงเกม ก็ต้องมานั่งรวมไฟล์ 1 รอบ แล้วก็มานั่งแตกไฟล์อีก 1 รอบ โหยยยยย หลับไป1ตื่น
    Last edited by TheBoat; 21 Mar 2008 at 11:15:28.

ใช้โปรแกรม PowerISO แปลงไฟล์ .ISO เป็น .daa เป็น2อันแล้วไรท์ได้เลยครับ

เวลาจำลองก็เอาแผ่นใส่ในไดร์ฟ DVD 2 อัน แล้วใช้โปรแกรม PowerISO จำลองไฟล์ครับ

มันจะเชื่อมทั้งสองเป็นเหมือน DVD 9 เองครับ
    พึ่งรู้เลยนะคับเนี่ย แล้วโปรแกรมultraisoทำได้มั้ยคับ เมื่อก่อนก็ใช้poweriso แต่ไม่ค่อยชอบเลยเปลี่ยนมาใช้ ultraiso มีวิธีทำด้วยมั้ยคับ ขอหน่อย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks