Announcement

Collapse
No announcement yet.

(สอน) ตั้งค่าไดร์เวอร์การ์ดจอใน Control Panal ของ NVIDIA ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• (สอน) ตั้งค่าไดร์เวอร์การ์ดจอใน Control Panal ของ NVIDIA ทีครับ

ผมเข้ามาอ่านในเวบนี้นานแล้วครับ แต่ไม่ได้สมัครสมาชิก ตอนนี้ผมเพิ่งซื้อคอมมาใหม่ 1 ชุด
    อยากให้ลุงๆ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในบอร์ด นี้ช่วย สอนผม ตั้ง ตั้งค่าไดร์เวอร์การ์ดจอใน Control Panal ที่ครับ ตั้งไม่เป็นอ่ะครับ ผมกดค้นหาในเวบ แล้วก็ไม่เจอซักกระทู้ หาใน Google ก็ไม่มีอีก
    ถ้ามีกระทู้ สอนตั้งค่า น่าจะมีประโยชน์ กับ คนที่ไม่รู้อีกมากนะครับ

ผมอยากให้ สอนเซ็ทค่า ให้เล่นเกมส์ได้เนียนๆๆ ภาพสวยๆๆอ่ะครับ เครื่องเก่าผม ใช้ การ์ดจอ FX 5200 เล่นเกมส์ออนไลน์โยวกัง ภาพก็เป็นเหลี่ยมๆ แล้วมีอยู่วันนึงไปเจอ เครื่องของเพื่อนของเพื่อน
    อีกที เขาใช้การ์ดจออะไรก็ไม่รู้นะไม่ได้ถามเขา(ไม่สนิทน่ะ)เล่นเกมส์โยวกังได้ภาพเนียนมากๆ ภาพเป็นมิติ สวยมากๆ มันเป็นแรงบันดานใจให้ผมต้องอัพคอมใหม่ให้ได้ จากวันนั้นถึงวันนี้ ผ่านไปเกือบ 8 เดือน ผมก็ได้คอมใหม่แล้ว เย้ๆๆๆๆ ได้มาก็มาลองเปิด เกมส์โยวกัง เพื่อดูความแตกต่างกับเครื่องเก่า ปรากฏว่า ภาพไม่ได้แตกต่าง กับเครื่องเก่าเลย อัพคอมมาหมดไปตั้ง 2 หมื่น กว่า บาท ไมภาพ ไม่ต่างกันเลย นี่ ที่นี้ผมเลยมาปรับค่าใน Control Panal ของ การ์ดจอเล่น ตรงที่มันมีให้เลือก x2 x4 x8 x16 ผมก็ไม่เลือก x16
    ตรงที่ให้ปรับพวก high ผมก็ ปรับไปที่very high quality แล้วก็ไปปรับ อะไรอีกมั่วไปหมด
    พอรู้สึกตัว กำ!!! ปรับอะไรของตูวะนี่ อ่ะ ไหนๆๆๆ ก็ปรับไปแล้ว ลองเข้าเกมส์ดูอีกที
    โอ๊ววววว ภาพมันสวยเหมือนที่ผม เห็น เครือง เพื่อน ของ เพื่อน เลย เย้ๆๆ ภาพไม่มีเหลี่ยม มีมิติ
    สวย ขึ้นเยอะเลย ดีใจ แต่มากลุ้มตรง ตูปรับไรไปมั่งวะนี่ มันจะมีปัญหา กับคอมภายหลังป่าวหว่า
    เลยต้องมา ขอ ความช่วยเหลือ จาก ลุงๆ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในนี้ให้ ช่วยเหลือ ข้าน้อยทีครับ

สเป็คคอมผมนะครับ

4400+ ATHLON X2

ALiveNF7G-VSTA

1024/800 OCZ 1x2G

160/7200 SEAGATE SATA II

Gigabyte GF8800GT Zalman Rev 1.0 Gamer Hud

ขอบคุณสำหรับ ผู้มีพระคุณ ที่จะมาตอบให้ผม ล่วงหน้านะครับ

กำ... มาตอบผิดกระทู้ซะงั้น มาไงหว่าเรา

Comment

Working...
    X