Announcement

Collapse
No announcement yet.

งบน้อย อยากเปลี่ยนแค่พัดลมcpu ของ AM2 ทำได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• งบน้อย อยากเปลี่ยนแค่พัดลมcpu ของ AM2 ทำได้ไหม

ไม่ได้ overclock แต่พัดลมติดzinkที่มันแถมมาเสียงดังมาก

ดึงออกและหายี่ห้ออื่นมาติด ได้ไหมครับ

ได้เลยครับ ห้องขายของมีคนเอาซิ้งค์มือหนึ่งถูกๆมาขายก็มีเยอะนะครับ ลองแวะไปดู

Comment

แนะนำให้หาตัวแปลง 7CM to 8CM มาแปลงครับ แล้วหาพัดลมมียี่ห้อหน่อยที่ปรับรอบได้มาใส่รับรองว่าเงียบและเย็นครับ

Comment

หาลองไปเดินหา ตัวแปลง ตามคุณ exzato ที่พันทิพย์ดูก่อน
        ถ้าไม่มี จะหาซื้อตาม คุณtimeforfun ล่ะครับ

รำคาญมานานแล้ว

Comment

พัดลมเดิมๆของผมนี่เงียบมากนะครับ ยกเว้น ตอนเปิดเครื่อง ดังสุดๆ

Comment

ลองเปลี่ยนพัดลมดุก่อนก็ได้ครับ

Comment

ท่านแค่เข้าไปปรับ speed fan ใน bios ปันหาเสียงดังจะหายไปครับ

Comment

Originally posted by edd View Post
                ท่านแค่เข้าไปปรับ speed fan ใน bios ปันหาเสียงดังจะหายไปครับ
                แต่ความร้อนจะเพิ่มพูลครับ

Comment

Working...
                X