overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: วัดกันไปเลย M/B 3 ตัวเนี้ย อันไหนน่าเล่นสุด แบบนำมา oc !!

OverclockZone Member Fon589's Avatar

Default วัดกันไปเลย M/B 3 ตัวเนี้ย อันไหนน่าเล่นสุด แบบนำมา oc !!

1. MSI P35 PLATINUM (แค่เห็นว่า MSI ไม่มี C1E กินไฟตายเลยม่ะเนี้ย - -")
    2. Abit IP35 (ของ
    3. DFI DK P35-T2RS (PCB สีดำเท่ห์ดี)

คืออยากจะลองแบบสุดๆไปเลยคับ เค้าว่าอะไรก็ตันบอร์ด ก็อยากจะลองดูไม่ถึงเป้าหมายซะที
    อยากได้แบบ ราคาคุ้มคุณภาพที่สุดอ่ะคับ ไม่อยากเปลี่ยนบ่อยๆ ประกันดีๆเืชื่อใจได้ ไม่เคลมนาน หรือว่าจะลองหาพวก P35-DQ6 มือ 2 ดีคับ ไม่รู้สู้ 3 ตัวนี้ได้ป่าว ยังไงช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุณมากล่วงหน้า
    Last edited by Fon589; 19 Mar 2008 at 02:37:13.

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ตามความศัทธาเลยครับ ผมว่าได้หมดนะ3ตัวนี้่

MSI เล่น P35 Neo2คุ้มกว่า ถึงไม่มีC1E แต่เราใช้โปรแกรมได้ครับ
    จะเปิดหรือปิดตอนไหนก็ได้ โดยไม่ต้องเข้าไบออส ผมใช้เวลาโหลดบิท
    Abit IP35 ใช้ได้เลยครับ บอร์ดสวย ลากง่ายดี
    DFI ลากE2xxx หมดสิทธิ์ครับ ไม่เสถียร น่าจะเป็นบัคเพราะE6xxxลากได้ปกติ ดูมันเลือกCPU

ปล.ใจจริงเชียร์MSIมากกว่าเพราะใช้อยู่ กดลิงค์ในลายเซ็นผมดิ

OverclockZone Member junzaa403's Avatar

MSI ครับ เชียร์ ของผมชิงค์เดิม ลากไปได้ 3.7 แนะ neo2

OverclockZone Member ZatanBoy's Avatar

กลัว MSI neo2 เรื่องการกินไฟเหมือนกัน เพราะไม่มี C1E
    แต่เห็นสามารถใช้โปรแกรม เปิด-ปิด การ clock ก้อเริ่มน่าสนใจขึ้นมาหน่อย

OverclockZone Member Fon589's Avatar

ไม่รู้ว่าไอโปรแกรม MSI มันอะ ยังไงมันจะดีเท่าปรับใน Bios ป่าวไม่รู้ - -"

OverclockZone Member Zemos's Avatar

เหมือนกันครับ มันลดตัวคูณ ลดไฟ อุณหภูมิก็ลดลง เหมือนกับโหลดประหยัดพลังงานในวินโดว์ครับ

OverclockZone Member

P5K-E ก็ไม่เลว นะครับ

OverclockZone Member shogun265's Avatar

DFI DK P35-T2RS ใช้อยู่ ไม่เห็นจามีบัคอาราย เหอๆ q6600 ก้อลองแล้ว E2160 E2140 E2180
    แค่ตกใจตอนแรกว่าเปิดไฟเดิมไม่ติด 555 ตอนใช้ 21XX นะ

OverclockZone Member popza1987's Avatar

P5K-E ครับ ถ้าไฟคุณถึง แรมคุณแน่จริง ไปได้ไกลๆแน่นอน

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

DFI มือใหม่เล่นยากครับ ต้องมานั่ง Fix Timming Ram อีก
    แต่ OC มันส์ครับ ใช้ อยู่
    MSI ก็ดีครับ แต่ระวังเรื่องสีพวก slot จาง นะ โดนแบลคไลต์กินแปปเดว จาง เฉยอะ - -ไม่เกี่ยวกับพวก Perfomance นี่นะ
    Last edited by Feriuz; 19 Mar 2008 at 19:59:46.

OverclockZone Member guesstp's Avatar

ไม่ดูasus maximus formullarละครับ น่าเล่นเหมือนกันนา

Quote Originally Posted by guesstp View Post
    ไม่ดูasus maximus formullarละครับ น่าเล่นเหมือนกันนา
    โห มันแพงเวอร์ปายอ่ะคับ เกือบหมื่นแหนะ ไม่ไหวอ่ะ - -" รอมือ 2 ดีกว่าคับถ้ามีปล่อยนะ

Quote Originally Posted by popza1987 View Post
    P5K-E ครับ ถ้าไฟคุณถึง แรมคุณแน่จริง ไปได้ไกลๆแน่นอน
    แบบว่าอยากลองเล่นของเจ้าอื่นดูม่างอ่ะคับ Gig กะ Asus เคยเล่นแล้ว
    เห็นว่าลองไปเล่นพวก MSI Abit DFI แล้วจะติดใจ ทำอะไรได้เยอะกว่า ดีกว่า เค้าว่างั้น ก็เลยอยากลองดูอ่ะคับ

MSI P35 neo2 FR O/C เจ๊ง...คืนค่าให้ มาเชียร์ๆใช้อยู่ครับ

OverclockZone Member lowbasic's Avatar

ดัน

OverclockZone Member Feriuz's Avatar

อยากทำอะไร เยอะ ปรับนุ้นปรับนี้งั้น DFI โลด

OverclockZone Member YooM-MA-TooD's Avatar
    [ชลชาย](C.R.U) ชลบุรี

สเก็ตบอร์ดไง ครับลากได้ไกล มันมี4ล้อ

อ้าวมาผิดงานโทดทีงับ

ผมเชียร์ MSI งับ
    แต่ถ้ามือถึง ก็ DFI ก็ได้งับ เปงพวก มือมืดไรประมาณนั้น

ดันๆ

Bookmarks

Bookmarks