overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 4 of 4

Thread: อยากขอคำปรึกษาก่อนซื้อลำโพงอ่ะครับ อยู่เชียงใหม่

OverclockZone Member

Default อยากขอคำปรึกษาก่อนซื้อลำโพงอ่ะครับ อยู่เชียงใหม่

ผมมีงบอยู่ 1500บาท (เพิ่มได้200บาท แต่ทางที่ดีก้อย่าเกินเลย งบน้อย) อยากได้ลำโพงคุณภาพดีๆ เสียงดีๆสักตัวนึงอ่ะครับ
    1 ไม่ทราบว่าควรมอง2.0 หรือ2.1 ดีอ่ะครับ คือเน้นคุณภาพเสียงเป็นสำคัญกับงบที่มีอยู่จำกัดอ่ะครับ
    2 จะเอาไปต่อกะโนตบุคและmp3อ่ะครับ ผมฟังเพลงทุกประเภทอ่ะครับ ยกเว้นฮา์ร์ดคอร์ ไม่ทราบว่าจะมีลำโพงไหนที่อยู่ในงบ แล้วก้เสียงคุณภาพดีที่สุดที่ราคาอยู่ในงบไหมครับ (คิดว่าถ้างบจำกัดแล้วเล็ง2.0ไว้ มันอาจจะได้ตัวที่เสียงดีกว่า2.1ฝนงบเดียวกันอ่ะครับ)
    3 ผมอยู่เชียงใหม่อ่ะครับ ก้ช่วยแนะนำยี่ห้อที่หาซื้อได้ง่ายๆอ่ะครับ อย่างเช่น creative อ่ะครับ ผมไปเดินที่ พันทิพเชียงใหม่ ก้เห็นมีแต่ยี่ห้อนี้ หรือผมหาไม่เจอเองก้ไม่รุ ใครที่อยู่เชียงใหม่ แล้วเลือกซื้อลำโพงเป็นก้ช่วยแนะนำรุ่นของลำโพง กับร้านที่ซื้อให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

OverclockZone Member Aeromancer's Avatar

ถ้าต่อกับ อุปกรณ์ที่เคลื่อนย้านได้ตลอดเวลา ความคิดผมนะ น่าจะเลือกอะไรที่เล็กๆ 2 ch น่าจะดีกว่า ถ้าเน้นที่การเคลื่อนที่เป็นหลัก

ไม่รู้ ALTEC LANSING VS2220 จะไหวไหมนะ แต่ราคาไม่เกิน 1500 แน่นอน เสียดาย ถ้างบเกินได้อีก ซักเท่าตัวอยากให้ลองตัวนี้ครับ แล้วบอกผมด้วยเป็นไง อิอิ

แต่ถ้าคิดว่าไม่อยากพามันไปไหนมาไหนด้วย กะ วางที่บ้านกลับบ้าน เสียบฟัง อยู่ข้างนอก ฟังจากลำโพงตัวเครื่อง ก็ 2.1 ดีกว่าครับ ยังไงก็ ลองอ่านความคิดเห็นต่อไป เรื่อยๆ ก่อน

OverclockZone Member hideto13's Avatar

มันยากส์จริงๆครับทั้งงบ ทั้งสถานที่ เชียงใหม่2.0ไม่มีให้เลือกมากนัก
    ถ้า2.1 มีเยอะอยู่ครับ ลองไปที่ ไอค่อน ICON ชั้นล่าง เดินให้ทั่วๆนะครับมันมีด้านหลังอยู่
    หรือคอมพลาซ่า ชั้นลอย เข้าประตูไปอยู่ซ้ายมือ
    ไม่ก็พันทิพย์ ชั้น2ขึ้นบันไดเลื่อนด้านหน้า เดินตรงไปเยื้องขวาๆหน่อย ลองดูราคาและฟังดูครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by Aeromancer View Post
    ถ้าต่อกับ อุปกรณ์ที่เคลื่อนย้านได้ตลอดเวลา ความคิดผมนะ น่าจะเลือกอะไรที่เล็กๆ 2 ch น่าจะดีกว่า ถ้าเน้นที่การเคลื่อนที่เป็นหลัก

ไม่รู้ ALTEC LANSING VS2220 จะไหวไหมนะ แต่ราคาไม่เกิน 1500 แน่นอน เสียดาย ถ้างบเกินได้อีก ซักเท่าตัวอยากให้ลองตัวนี้ครับ แล้วบอกผมด้วยเป็นไง อิอิ

แต่ถ้าคิดว่าไม่อยากพามันไปไหนมาไหนด้วย กะ วางที่บ้านกลับบ้าน เสียบฟัง อยู่ข้างนอก ฟังจากลำโพงตัวเครื่อง ก็ 2.1 ดีกว่าครับ ยังไงก็ ลองอ่านความคิดเห็นต่อไป เรื่อยๆ ก่อน
    เล่นกะเอ็มพีสามนี่ ใช้อยู่หอครับ ไม่ได้เคลื่อนย้าย วางแหมะมันข้างเตียงน่ะแหล่ะครับ
    ถ้างั้นควรมอง2.1 ใช่ไหมครับ
    ตอนแรกคิดว่าในราคาที่เท่ากัน2.0 มันน่าจะดีกว่า2.1 อ่ะครับ ถ้าเข้าใจผิดก้ขอบคุณที่ชี้แจงให้

งั้นช่วยแนะนำรุ่นกะยี่ห้อที่มีอยู่ในงบ แล้วก้ที่ซื้อที่เชียงใหม่ให้ด้วยครับ เอา creative ก้ได้ครับ หาซื้อง่ายดี ไม่เอาพวก SAAG เด็ดขาด
    แบบว่าไม่อยากไปลองแบบไม่รู้อะไรเลยอ่ะครับ กลัวโดนเจ้าของร้านโกง+กวนทีนใส่

Bookmarks

Bookmarks